THẢO LUẬN Chất lượng Build của Passport dành cho TT Việt Nam

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Mrkoolboy, 27/4/15.

1. Mình mới mua 1 em Passport (hàng Cty tại Hoanghamobile), mình thấy có 1 số vấn đề, mọi người thảo luận xem có ai bị như này không nhé! Passport bản Build cho thị trường Việt Nam có vẻ như hay dính 1 số lỗi vặt sau:
    - Nút âm lượng có vẻ lỏng lẻo
    - Nắp tháo sim và thẻ nhớ hơi kênh
    - Màn hình có điểm chết, dù chỉ là 1 điểm rất rất nhỏ, phải tinh mắt, nhìn gần mới thấy
    Đây là cảm nhận của cá nhân mình sau khi mua 1 em Passport, đã đổi cái khác 1 lần. Tuy nhiên vẫn rất hài lòng về những cái còn lại. Không mong nhận gạch đá ạ :)

Mrkoolboy

Mrkoolboy
    Expand Collapse

Member

#1 Mrkoolboy, 27/4/15
    Last edited: 27/4/15
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi bạn, theo mình nghĩ chất lượng như nhau nhưng bạn gặp phải máy có một số lỗi như vậy, bạn mình ship máy từ shopblackberry 10 máy nhưng 2 máy bị lỗi điểm chết và 1 máy bị lỗi cảm biến, máy PP chỉ có 1 model nên mình nghĩ đôi khi do máy mắn người dùng nữa, bạn thấy màn hình bạn có điểm chết thì mang đến đơn vị bạn mua và phản hồi ý kiến ngay nhé, theo mình nghĩ thời gian đầu có thể đổi trả đó chứ :)

3. Mrkoolboy

Mrkoolboy
    Expand Collapse

Member

Mình đổi 1 lần rồi. Mình nhờ ng quen nên không có điều kiện test trực tiếp :( vì ở xa quá. Mình bị cụm cam hơi lệch và 1 điểm rất rất bé như điểm chết

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

híc khổ, chia buồn cùng bác chứ thực chất PP rất ít lỗi sản xuất như thế này và đa số hàng đều chuẩn, nhất là hàng Bắc Mỹ, bạn mình sử dụng đập hoài mà không sao, đôi khi cầm cục đã uống bia đập vỡ đá mà màn hông sao. :(

5. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đây chỉ là cảm nhận cá nhân, ko có ý gì khác!
    Qua thời gian dùng PP đủ các mầu, các bản vùng khác nhau thì thấy chất lượng có khác nhau! ( mặc dù chỉ đều cùng 1 mã)
    Lần lượt là : North America, UK, Hk, Asia Pacific!
    ( có thấy bản Malai nhưng chưa được dùng!)
    Hàng cty sẽ là Asia Pacific. Nhưng đổi là là được tiếng hàng chính hãng và có cái để túm là bảo hành chính hãng!
    Riêng bản PP đỏ tại VN chỉ là bản thường, ko phải Red Edition Limited ! Have fun.

6. NguyenTrungChinh

NguyenTrungChinh
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phải 3-4 điểm chết trở lên mới được đổi máy bác ạ!
    Cho nên trước khi quyết định mua máy các bác nên Test thật kỹ, đừng ngại khi ngồi lâu cả tiếng đồng hồ để test máy!

Sent from my Z10 using Tapatalk

7. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Test thì mua máy mới ít khi test lâu, vì được phép đổi trả trong 15 ngày nếu shop uy tín.
    Nhưng có lẽ cứ xài BBVE để test theo đó chắc cũng ổn.

Nông Dân thích bài này.
  8. markdark

markdark
    Expand Collapse

Member

Bạn cho mình hỏi pm BBVE là có sẵn trong máy hay khi mua máy đăng nhập bbw rồi tải về để test?pm này có tiếng việt hay tiếng Anh ạ?thanks all!

9. bitis06

bitis06
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cái này có sẵn! Nhưng tuỳ bản rom mà nó cần update hay xài được luôn! Đủ các ngôn ngữ theo máy luôn ạ! [​IMG]

10. markdark

markdark
    Expand Collapse

Member

Thanks bạn đã nhiệt tình trả lời,chả là thế này,ít hôm nữa mình lấy 1 con pp xách tay brandnew nên có lẽ là bản rom theo máy luôn,cho mình hỏi khi đó up luôn rom lên bản mới nhất tại cửa hàng hay cầm về rồi up?hình như là bản 10.3.1.2726 thì phải?thanks!