Welcome to BBVN.Net! Log in or Sign up to interact with the BBVN Forum .

HƯỚNG DẪN Cấu hình Smartmail v1.07.1215 - từ A đến Z

Thảo luận trong 'Cẩm nang, Thủ thuật & Hướng dẫn' bắt đầu bởi lekhacduy88, 25/04/2011.

Moderators: foolishboy
  1. vutram OS4.5

Tình hình là e cái bản cũ xong , nhận mail ngon lành.Sang ngày hôm sau là đứt đuôi nòng nọc.Thế là cài luôn bản mới.Vẫn check mail tốt nhưng không biết đến sáng mai có còn check được nữa không.E dùng mail cty , POP nhé.
    Còn 1 bệnh là lúc reset máy là mất luôn thư mục smartmail trong option.Mấy lần rồi .Dù trong BDM vẫn ghi là đã install.Bản mới này e chưa thử không biết nó có bị mất nữa hay không.
    Có bác nào đã tháo pin , reset máy không mất thư mục smartmail trong option không ?
  2. Blackman OS6.0

Bác không xóa thì nó vẫn nằm trong máy của pác ák:adolf:
  3. vutram OS4.5

wa 12g đêm là smartmail nó lại im hơi nữa.Chán quá.Gỡ Pin ra reset rồi vào collate lại thì nó lại chạy phà phà.Chả lẽ 1 ngày phải tháo pin ra 1 lần.Chán smartmail thiệt.
    Không riêng smartmail mà cả snaptu cũng vậy.Wa 12g đêm là lại bịnh tiếp.ko vào được nữa.
    Như vậy là lỗi 3rd rồi nhỉ.Bác nào khắc phục được giúp dùm e cái.Hay phải up lại ROM.
    Em xài OS 5 , bundle 1576 , platform 6.3.0.57 .Máy 9300
  4. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

không phải do máy, cũng chẳng phải ROM, do nhà mạng. Vẫn chưa có cách xử lí triệt để, đang chờ các cao thủ Dâu Đen!
  5. trananh39 OS4.5

Bro ơi cho mình hỏi chút nè, mình cài servicebook và smartmail rồi, chậy ầm ầm, rất OK, tuy nhiên vào Opera mini thì lại ko được nữa, ko biết các servicebook có xung đột gì với operamini ko?
    Mình cài cái servicebook mới nhất .1215 ý, bro giúp mình với....
  6. bientv90 OS4.5

Giúp mình Check Mail Sinh viên với

Mình muốn check mail Sinh viên nhưng toàn lỗi.
    Mail :use.hcmut.edu.vn
    Sever : exchagelabs.com hay sao ấy
    Giúp mình nha .Thank
  7. Xuan108 OS4.5

Hiện nay mình phải tắt , gỡ Pin ra rồi khởi động lại mới nhận được email . Đã có hướng khắc phục triệt để cho smartmail của BB chưa các bạn?
  8. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

Server incoming và outgoing cần phải chính xác chứ bạn, sao lại là "hay sao ấy".
  9. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

Đây là tình trạng chung của BlackBerry không sử dụng dịch vụ chính hãng ( viettel - mobi) - mọi người vẫn thường gọi là lỗi " app 3rd". Không có cách khắc phục ngoài việc sử dụng dịch vụ ( Viettel đã cung cấp thêm một số gói cước giá rẻ). Bạn tham khảo tại đây nhé.
  10. Mr.Tanker8x OS4.6

Giúp mình với , mình ko biết tính ra Key của mình , gà quá , Pin mình 2698B73C , Tks ! Nhìn vô rối quá chả hĩu gì @@
  11. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

Key của bạn đây " BYP0Cyuz "
  12. Mr.Tanker8x OS4.6

Tks bạn nhé , test cái :XP
  13. drtiendiep Moderator

Mình test thử bị lỗi thế này là sao nhỉ? You are attemping to open a secure connection to imap.gmail.com but the server's certificate contains a difficerent domain name pop.gmail.com. Mong giúp đỡ! Thanks
  14. Ductvad OS4.5

mình cài cho 9700 os6 nhưng sau khi cài xong vào biểu tượng SM nhấn vào nó không chạy, mặc dù đã gỡ đi và cài lại 3 lần rồi, có bạn nào biết xin chỉ giúp.

manythanks!
  15. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

Bạn đang khai báo thông số imap trên Smart mail, nhưng nền mail cảu bạn đang hoạt động trên POP3. Bạn chỉ cần thay đổi thông số này là được.
Moderators: foolishboy