HƯỚNG DẪN Cấu hình Smartmail v1.07.1215 - từ A đến Z

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi lekhacduy88, 25/4/11.

1. ngovantaiidp

ngovantaiidp
    Expand Collapse

Member

139modun rất hay! Nếu biết tận dụng sẽ không thua kém Bis!

2. bebisy

bebisy
    Expand Collapse

3. duyphuong_ftu

duyphuong_ftu
    Expand Collapse

Member

mình dùng gmail và làm y như hướng dẫn của bác chủ topic nhưng nó chỉ gửi được chứ ko nhận đươc. nói thêm m dùng BB9780

mình dùng gmail và làm y như hướng dẫn của bác chủ topic nhưng nó chỉ gửi được chứ ko nhận đươc. nói thêm m dùng BB9780

4. tinhteppc

tinhteppc
    Expand Collapse

Member

Em sử dụng smartmail 1.06.0816, torch, os6 mạng mobifone - cấu hình gmail ok (em vọc nhiều rồi =)) gởi email mới: ok, nhận mail: ok, down file: ok, thế nhưng: em không thể reply, forward bất kỳ một email nào cả, nó hiện ra thông báo: sent failed please resend null - có resend vài chục cái nó vẫn hiện thông báo như trên. Pác nào cao siêu, vui lòng giúp em với, vì em sắp đi công tác tỉnh, di chuyển liên tục mà không email đươc thì tiêu.

5. duyphuong_ftu

duyphuong_ftu
    Expand Collapse

Member

mình cài chuẩn rồi nhưng vẫn không được không biết có phải dùng thêm dịch vị mạng không để có thể nhận được mail.

6. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

- Đầu tiên, mình nghĩ bạn nên cài lại bản cao hơn đi, bản mới nhất mình đã đăng trong bài viết đó. Sau đó cấu hình lại như bình thường, và theo cách của mình xài thì mình hay dùng hòm thư EmailPOP3 có trong ServiceBook đó, khi xài nó mình thấy Reply or Forward ầm ầm không sao hết. (Xem hình sẽ rõ hơn nhá).

Chúc thành công..!

7. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

Cái này đơn giản thôi, đầu tiên bạn đăng nhập vào Gmail trên PC trước, chọn "Cài đặt" , tìm tới Tab "Chuyển tiếp và POP/IMAP" Sau đó : Tắt POP và Bật IMAP, Save lại và thoát ra.
    Quay lại Smartmail trên BB, gỡ bỏ cái tài khoản Gmail cũ đi, tiến hành cấu hình lại từ đầu, bảo đảm thành công 100%.
    Cố lên.!

8. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

Cái này đơn giản thôi, đầu tiên bạn đăng nhập vào Gmail trên PC trước, chọn "Cài đặt" , tìm tới Tab "Chuyển tiếp và POP/IMAP" Sau đó : Tắt POP và Bật IMAP, Save lại và thoát ra.
    Quay lại Smartmail trên BB, gỡ bỏ cái tài khoản Gmail cũ đi, tiến hành cấu hình lại từ đầu, bảo đảm thành công 100%.
    Cố lên.!

9. Hoangcamapas

Hoangcamapas
    Expand Collapse

Member

Đã thành công với Gmail

Tôi có thể add 2 hòm thư Gmail và hom thư công ty đc ko?
    Hoặc Gmail với yahoo (Tôi sư dụng Plus rồi) HIện nay chạy trên Outlook rất tốt

10. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn hoàn toàn có thể add được nhiều account mail, tuy nhiên các thông số cần phải chính xác, Smartmail không phân loại ra từng icon các hòm mail riêng biệt nên hơi khó quản lí mail đến nếu bạn có nhiều tài khoản.