HỎI ĐÁP Cấp cứu z10 tự động cập nhật hệ điều hành

Thảo luận trong 'ROM – OS/ Hệ Điều Hành Cho BlackBerry 10' bắt đầu bởi ITdhpd, 20/2/16.

1. Tình hình là e đang rất là chán vì em z10 của em tự nhiên cập nhật hệ điều hành lên bản 10.3.2 mà e không hề muốn lên vì vừa mới mua được em đang dùng rom nguyên bản 10.2.1.xxx. mặc dù em đã tắt chế độ tự động cập nhật rồi
    Hiện máy đang báo phải khởi động lại nhưng thạt sự em không thích cái os mới, liệu rằng bây giờ em dùng sachesi để load lại os cũ có ổn không vậy? có ai từng gặp trường hợp này chưa ạ
    Bác @Nông Dân có cao kiến gì không ạ

Các file đính kèm:

ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Híc khi đã lên 10.3.2 thì không còn cách nào khác phải xài 10.3.2 thôi bác ạ. Không thể về lại 10.3.1 trừ khi load bản rom dev bác ạ. Mà bản rom đó thiếu nhiều và lỗi nhiều

ITdhpd thích bài này.
  3. ITdhpd

ITdhpd
    Expand Collapse

Well-Known Member

bản rom dev đó em thấy nó chỉ load như vậy để không cần đăng nhập BBID thôi đúng không bác, chứ thực chất nó vẫn khóa việc xuống các os khác.
    Cái em thắc mắc là vì sao em off cái chế độ auto kia rồi mà nó vẫn tự động cập nhật, em có chia sẻ trên face thì có vài nguoif nói chưa bao giờ gặp trường hợp như vậy.
    Hôm qua khi em up lên 10.3.1 khi up xong nó chạy cập nhật nhưng em đã hủy rồi quay lại phần cập nhật tự động thì vẫn khóa không cho phép nên yên tâm, nào ngờ đến gần 22h tối qua thì máy báo khởi động lại hixx.
    e vẫn chưa khởi động lại không biết load qua sachesi os khác có được không, hy vọng chưa khởi động lại vẫn cứu được

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hihi, có thể những bản build của 10.3.2 cuối nó ép lên bác ạ :) híc mà 10.3.2 cũng nhiều cái hơn 10.3.1 mà
    :)

ITdhpd thích bài này.
  5. thuan1111ts

thuan1111ts
    Expand Collapse

Member

mình cũng bi giống bạn này, đang xài z30, nghe mọi người nói 10.3.2.2876 hao pin, nên mặc dù đã tắt hết tự đồng update nhưng nó vẫn update lên, mà công nhận hao pin nhanh quá, chế độ chờ lúc nào cũng cao. Ae ai có cách nào giúp mình xuống đợc 10.3.2.2474 không vay, bản này xài pin tốt hơn nhiều.Cảm ơn mọi người.