HỎI ĐÁP Cấp cứu cấp cứu 9650

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Rambo007, 26/8/13.

1. Chào cả nhà, một vấn đề rất cũ, không biết có bác nào giúp mình được không. Tình hình là em Bold 9650 verizon của mình rất hay nóng, nhưng khi chuyển về chế đô 2G thì bình thường. Pin mới thay, nhưng cũng nhanh hết (hơn nửa ngày), đang dùng bản ROM 6.0.0.719 , cũng bị lỗi 3rd, chụp ảnh bình thường.
    Mình không biết bây giờ nên dùng bản ROM nào là ổn định, và cách khắc phục lỗi như thế nào. Mong các bác chỉ giáo giúp mình (vì mình dùng lâu nhưng không hiểu nhiều về BB lắm).

Rambo007

Rambo007
    Expand Collapse

2. 784512

784512
    Expand Collapse

Member

1. 3G nóng là bình thường, nên để 2G đỡ nóng, lại tiết kiệm pin, khi cần tốc độ down nhanh thì chuyển lại 3G.
    2. Đăng ký gói 3G loại BIS sẽ hết 3rd, vì dữ liệu 3G sẽ qua máy chủ BB.
    (Ý kiến cá nhân)

3. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

3G nóng là bình thường mà bạn. Pin thì dòng này cũng yếu sẵn. Vệ sinh lại máy cũng có thể cải thiện đc tình hình.

4. Rambo007

Rambo007
    Expand Collapse

Mình mới lang thang trên mạng, kiếm được bản 6.0.0.983 mới nhất. Loa từ trang chủ. nhưng chưa thấy comment nên ko dám up Rom.
    Có bác nào dùng thử bản này chưa ?

5. shane

shane
    Expand Collapse

mình cũng đang dùng 6.0.0.719 hay lỗi lắm...tháo pin liên tục ấy...bác nào có bản rom mới ko vậy