HỎI ĐÁP Cần tìm smartphone cho dân xây dựng - BlackBerry có phải là thiết bị thích hợp

Thảo luận trong 'Café - Tán Gẫu' bắt đầu bởi vodkavn2012, 16/4/13.

1. Mình hiện tại đang làm nhân viên kỹ thuật cho 1 công ty xây dựng, công việc luôn phải ở công trường nhiều. Nay mình rất muốn tìm 1 chiếc smartphone để phục vụ cho công việc hay phải đi xa như mình. Trên thị trường có quá nhiều dòng smartphone , mình ko biết nên chọn điện thoại nào cho phù hợp. Mong mọi người cố vấn mình nên chọn điện thoại nào, giá khoảng 8 triệu trở xuống. Tks sự giúp đỡ của mọi người

vodkavn2012

vodkavn2012
    Expand Collapse

Member

2. trunglev

trunglev
    Expand Collapse

Well-Known Member

phải khẳng định luôn với bạn là không nên dùng BlackBerry nếu chỉ để phục vụ đi côg trường. cho dù mình là fan trung thành của BlackBerry thì cũng không khuyên bạn sử dụng.
    Ưu : Blackberry mạnh về email và tin nhắn BBM. khi đi công trường có thể nhah chóng trao đổi với nhau qua email và BBM những vấn đề cần giải quyết ngay tại chân công trình với những bộ phận khác ở văn phòng qua văn bản ,hình ảnh hay videos clip vv.
    BlackBerry có màn hình hiển thị suất sắc dưới tất cả những nguồn sáng dù mạnh hay yếu . khi đứng dưới ánh nắng chói trang bạn sẽ thấy giá trị của nó.
    Khuyết :
    BlackBerry không chống nước bụi tốt. khôg có những ứng dụng đọc autorcard hay tool để tính toán nhanh công việc xây dựng .
    Recommed : trong tầm tiền dó bạn nên chon Lumia 920 hoặc Lumia820 hay Samsung( Android có nhiều tool cho dân xây dựng )có màn chống sước tốt. cho phép chịu ẩm và bụi cao hơn BlackBerry cùng loại như 9860 hay 9900.

BonConMat and cuongdc like this.
  3. thanhtung0506

thanhtung0506
    Expand Collapse

Member

thực sự là khó với tầm tiền đó nhé... ko có cái điện thoại nào là hoàn hảo

4. cuongdc

cuongdc
    Expand Collapse

Member

nên xài BB9000 (push mail +quản lý contact tin nhắn) + Galaxy Tab 7inch (GPS+pin ngon + cả kho Android)
    .
    .
    .
    nếu khéo mua 2 con này cũng gói ghém trong 8 triệu

5. vodkavn2012

vodkavn2012
    Expand Collapse

Member

cầm 1 loại ra công trường thôi bạn. có phải dân chơi đâu mà tay ipad, tay đt

6. vodkavn2012

vodkavn2012
    Expand Collapse

Member

tks bạn. có khi mình mua con SS galaxy grand nhỉ

7. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

thế này nhé, nếu là cảm ứng thì chẳng có thiết bị nào phù hợp với dân công trình cả. Theo mình, thì bạn mua 1 máy 9700 used, chúng giúp nhận mail, chia sẻ thông tin qua BBM, thời pin và đàm thoại tốt, không có lỗi linh tinh.... Số tiền còn lại bạn mua 1 thiết bị Android, vì tính đến thời điểm hiện tại, các ứng dụng hỗ trợ Cad chỉ hoạt động trên Androi 4.0. Nếu chỉ chọn all - in - one thì khó đáp ứng được nhu cầu của bạn.

8. wave alpha

wave alpha
    Expand Collapse

Member

Dân công trình dùng Qmobile 2 sim 2 sóng đi bác! :Popo28:

9. time9099

time9099
    Expand Collapse

Member

THích thì cứ nhích thôi bác!

10. nhannguyen1302

nhannguyen1302