Cần hỏi về Blackberry Bold 9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi princelove1080, 1/8/11.

1. Tình hình là em đang xài cài iPhone 4 lên yahoo,facebook,twitter,... rất sướng = wifi.Em muốn hỏi ngu cái là 9780 có thể lên mạng xã hội = wifi được không hay là phải đăng kí bis/bes?

princelove1080

princelove1080
    Expand Collapse

Member

2. kocoten1992

kocoten1992
    Expand Collapse

Member

Lên bằng browser thông qua web proxy thì ổn cả bạn

Còn application riêng của nó , facebook gì , thì phải có bis

Chỉ bất tiện khi gởi status bạn lên thì không có "Send via Blackberry" , và biểu tượng chùm dâu đen , chỉ có via MobileWeb , hơi tức chút thôi :)

3. princelove1080

princelove1080
    Expand Collapse

Member

Các bác tư vấn em cái....E đang muốn đổi sang 9780 mà đang lăn tăn không biết chọn chính hãng hay Xách chân.....Sự khác biệt giữa 2 cái là gì vậy các bác.....

4. kocoten1992

kocoten1992
    Expand Collapse

Member

Nếu bạn có người thân nc ngoài thì mua xách tay cho nó rẻ , còn không thì hên xui , giang hồ hiểm ác ..

Khác biệt : 1 cái có bảo hành chính hãng , cái kia không có ( nếu xài kĩ thì cũng ok )

5. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đồng ý với pác này, Chính Hãng được bảo hành chính hãng 18 tháng, còn xách tay thì được bảo hành ngay tại nơi pác mua máy. Chất lượng thì có thể nói là ngang nhau. Nếu pác quen hoặc tin tưởng một cửa hàng uy tín thì giữa Chính Hãng và Xách Tay không khác nhau nhiều lắm (không nói đến giá cả nhé)
    Vài ý kiến chủ quan của mình, hi vọng giúp dc pác chủ dễ dàng chọn lựa một em BB chất

6. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

có thể lên mạng bằng WiFi nhưng trước hết bác cần có BIS/BES trước, sau đó nó có hỗ trợ bác thông qua WiFi

7. princelove1080

princelove1080
    Expand Collapse

Member

Ai rành về mua hàng ở nước ngoài nữa cho em hỏi cái.E coi trên web của TMobile nó ghi không contract là 450$~9tr Vn mà máy ở Vn cũng đã gần như vậy thì em nên chọn cái nào?Cửa hàng em tin tưởng.Máy kí contract thì mang về xài làm sao các bác?Về có cần unlock + bên kia thì sao sao? các bác cho em tí information nhé

8. yummychan

yummychan
    Expand Collapse

Well-Known Member

+ 450$ chú ý là chưa có VAT nhé bạn, nhờ người thân mang về thì bảo hành chính hãng "bên đó" ^^ còn mua ở đây thì bh ở đây.
    + Thêm nữa, khi bạn xách chân về đây thì cần phải unlock mới sd dc mạng ở VN (phải chịu thêm khoảng phí unlock). Còn mua ở đây cửa hàng unlock sẵn cho bạn.

9. kocoten1992

kocoten1992
    Expand Collapse

Member

1. Nếu mua máy có hợp đồng, số tiền phải trả sẽ lớn hơn mua 1 lần trả luôn, lại phải trả từ từ, hợp đồng sử dụng 2 năm, lỡ 1 năm sau bác muốn đổi e nó thì bất tiện lắm
    2. 450$ có thể trả giá vài ba chục đô , lấy tiền đó mà đi unlock ^^ , ng bạn mình mua cũng 450 , trả giá thử 440 nó bán luôn ( biết vậy trả 380 coi nó nói sao )

10. thietdx

thietdx
    Expand Collapse

Member

Uppp cho bác nào quan tâm