Cần giúp về FB cho BB 8320

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi MR ZENNY, 25/10/12.

1. chào cả nhà, em mày mo cài cái ứng dụng Facebook trên appWorld cho con BB8320, sau khi cài em vào ứng dụng thì báo thế này
    "you are currently on a service plan that does not support this application. if you want to use this application, please contact your service provider to upgrade your data plan "

các bác cho em hỏi làm sao để vào được ứng dụng này, nếu không vào được thì ó ứng dụng nào khác vào được FB không ?

thanks all

MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

2. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Để vào được ứng dụng facebook , 1 là bạn dùng wifi , 2 là đăng kí gói dịch vụ BlackBerry ( BIS ) mới vào được .
    Còn nếu bạn không có được 2 điều kiện trên thì có thể vào facebook bằng Operamini .

3. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn nên đăng ký BIS thì mới có thể xài được các dịch vụ FB, chat yahu, BBM và các dịch vụ khác của BB bạn à.

4. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đăng ký BIS dùng cho ổn định bạn eah, không thì cứ Opera Mini mà cài vào

5. MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

thanks cả nhà
    theo điều tra thì gói Bis khá là cao nên chắc em sẽ không dùng nữa, sài trên Opera cũng ổn rồi
    mà em lại gặp 1 vấn đề nữa là Em không chép được nhạc hay Video vài thẻ nhớ.
    mặc dù em đã format lại trên BB nhìu lần và check trên PC rồi nhưng khi Em chép vào thẻ nhớ qua Media của BDM 4.7 , khi rút cable ra thì đều bị lỗi
    " a media card has been inserted that contains errors. to correct the errors ..."
    bác nào biết cách khắc ohujc thì giúp em với
    thanks cả nhà

6. kimtuoc

kimtuoc
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn đã thử với một thẻ nhớ khác chưa? Nếu rồi thì BackUp lại dữ liệu sau đó Wipe máy xem

#6 kimtuoc, 26/10/12
    Last edited: 26/10/12
  7. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thử một thẻ nhớ khác bỏ vào máy, để kiểm tra xem là lỗi của máy hay thẻ nhớ.

8. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Kết nối BB với PC , truy cập thẻ nhớ xem có thư mục BlackBerry không , nếu không thì bạn format thẻ nhớ ( trên PC) rồi gắn vào lại BB , từ trên BB vào Application-->File--> File Folders xem có Media Card không ( Thường thì khi gắn thẻ nhớ vào BB , BB sẽ tự động tạo 1 thư mục BlackBerry trên thẻ nhớ , nhưng có vài thẻ nhớ lại không vì thế BB sẽ không hiển thị và nhận thẻ nhớ được , mình nghĩ đó là nguyên nhân tại sao bạn có thể truy cập thẻ nhớ trên PC được nhưng trên BB thì không , và dẫn đến phát sinh lỗi như trên ) . Giờ bạn chỉ việc copy thư mục BlackBerry ở Đây , copy vào thẻ nhớ là xong . Trong thư mục BlackBerry có nhiều folder nhỏ như music , video , picture... , và bạn chỉ cần chép những cái bạn cần vào từng folder thích ứng ( ví dụ chép nhạc thì theo đường dẫn BlackBerry ---> Music ) , không cần dùng BDM .

9. MR ZENNY

MR ZENNY
    Expand Collapse

Member

minh fortmat trên PC, sau đo gắn thẻ vào format lại lần nữa,nó cũng ok rồi, nhưng trong folder Blackberry không có các thư mục khác
    để 1 lúc hay khởi động lại BB thì lại báo như cũ :(

10. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn format thẻ nhớ bằng PC , rồi copy cái folder BlackBerry mình gửi ở trên vào , sau đó chép nhạc vào folder music trong folder BlackBerry , rồi gắn thẻ nhớ vào thử xem . Mình cũng gặp vài trường hợp tương tự như bạn , làm theo cách trên thì cũng ok , nhưng có vài thẻ sau đó lại bị lỗi lại . Tốt nhất nếu bạn bị như thế thì nên kiếm cái thẻ khác là ok thôi .