Cần giúp đỡ gấp với IMO

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi duy131295, 3/5/12.

1. Hôm trước em vào IMO như bình thường và đăng nhập 3 account Yahoo, Gtalk và Facebook. Tự nhiên tài khoản Facebook báo lỗi và mất luôn. Sau đó em thử đăng nhập lại nhưng mãi một hồi lâu sau (khoảng 3') nó văng ra và báo lỗi "uncaught exception...." sau đó em cố gắng thử làm lại nhiều lần, cuối cùng nó hiện cái màn hình trắng có dòng chữ "connecting to facebook", hí hửng lắm nhưng đợi mòn mỏi (thậm chí đã để 1 tiếng) vẫn không thấy hiện ra màn hình đăng nhập. Em đã thử delete và cài lại vẫn ko đc. Em đang vô cùng ức chế, xin các anh em hướng dẫn tận tình.
    Em cảm ơn.

duy131295

duy131295
    Expand Collapse

Member

2. tumlac

tumlac
    Expand Collapse

Member

bạn thử reset lại máy đi. chắc là bị lỗi 3rd rồi. lỗi này là lỗi kinh điển trên các dòng máy chạy OS5,6 mà hiện giờ vẫn chưa có cách khắc phục triệt để. Viettel là mạng hay bị nhất.
    Khi bị lỗi này, các ứng dụng của bên thứ 3 (3rd) có sử dụng dữ liệu mạng( Operamini, IMO, beejive, kimkim, ggmap...) sẽ không kết nối mạng được. chỉ có mỗi cái browser là vô mạng được thôi. tùy tình hình, khi bạn reser xong có thể vô được. nhiều người sau vài tiếng bị lại, có người thì vài ngày.
    Trên mạng cũng có nhiều cách, nhiều topic hướng dẫn khắc phục tạm thời lỗi này. mình có làm theo vài cách, nhưng kết quả vẫn không hiệu quả. nên mình sống chung với lũ thôi.
    Có một cách rất hiệu quả: bạn đăng ký BIS (Viettel, Mobi,Vina)
    cái giá bạn phải trả là từ 65.000 đến 130.000d/ tháng
    chúc bạn vui!