[CẦN GIÚP ĐỠ] cài cố định Android app vào playbook

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi ngocvitamin, 8/3/12.

1. Những app chuyển từ android sang mỗi lần chạy đầu tiên đều rất chậm, mình đoán lúc đó nó mới cài vào playbook nhưng playbook restart hay android player restart thì nó lại phải cài lại hết và dữ liệu cũng như các setting đều phải đặt lại. Mọi người có cách gì để cài android app cố định vào như Native app ko chứ dùng thế này tạm bợ quá

ngocvitamin

ngocvitamin
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Đúng rùi bác ạ em cũng thế...Tốt nhất bác hạ xuống bản 2.0.0.4869 sau đó root thực hiện như sau.....

3. ngocvitamin

ngocvitamin
    Expand Collapse

Member

confirm?

Nghe mọi người nói là bản official ko downgrade được và khi quay lại bản official cũng bị mất root, chưa thấy ai dùng được cả, mà nếu quay lại bản beta thì ko ổn lắm. Mọi người xem giúp cách của bác BonConMat có dùng được không ạ?

4. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Chào bác, mình xin nói thêm đối với 1 số máy PlayBook từ bản 2 official downgrade xuống 2 beta có thể sẽ không khỏi động được. Nhưng đối với 1 số máy nếu đã khởi động lên được rồi thì việc root và copy file trong folder system (giành quyền root) là vô cùng dễ. Sau khi cài xong android Market bác chỉ việc update lên bản 2 official là chuẩn...Nên nhớ bản 2.0 beta có thể sẽ lỗi wifi, bạn chỉ việc kết nối với wifi sau đó vào ngay select a network > saved network > cấp cho nó IP tỉnh. Và kiên nhẵn chờ đợt update....Quá tuyệt vời và tôi đã trải nghiệm trên con PlayBook 16G.
    * Bác có thể downgrade offline theo các bước của bác Kintuoc.

5. muakskisses

muakskisses
    Expand Collapse

Member

trước giờ mình chẳng cài được phần mềm Android nào cả hix hix

6. tinbilly

tinbilly
    Expand Collapse

Member

Sao không cài được bác? Dùng DDPB Installer cài mấy file .bar là được thôi