Cần giúp: bold 9000 xuất hiện màn hình trắng rồi khởi động lại

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi quy.xd, 26/4/13.

1. Mình có một con bold 9k bị lỗi này mong mọi người giúp đỡ.
    máy mình hôm vừa rồi mình quên cục sạc ở cty nên mình sạc qua laptop, Mình cắm sạc tới sáng thấy chỉ lên 60%, khi dùng được hơn 2h thì còn dưới 10% nên mình tắt máy luôn , sao đó mình có sạc lại và khởi động nhưng khi vừa vào được os khoảng hơn 1p thì máy xuất hiện màng hình trắng rồi khởi động lại. Mình đã thử up lại rom 3 lần với các bản khác nhau (cả bản tối ưu), thay pin jsc nhưng máy vẫn bị vậy. Mình thấy nếu bỏ viên pin cũ của mình chỉ còn 4% pin thi thấy máy k khởi động lại, nhưng bỏ viên pin đầy vào là nó khởi động lại ngay (kể cả pin jsc và cục pin thường mà mình mượn), với nữa là nếu cắm sạc vào thì nó xuất hiện màn hình trắng ngay, cắm cáp usb thì k sao, nhưg nó lại k vào pin.
    Mình đã thử hết cách, mấy hôm nay vì nó mà mình đứng ngồi k yên, rất mến em nó, thật sự k muốn rả xác tí nào:( mong các bác giúp đỡ

quy.xd

quy.xd
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

bạn mag máy đến trung tâm BH để kiểm tra nhé, mang theo cả cục pin luôn. Tình trạng màn hình trắng, cắm sạc usb không vào điện, sạc bằng cục sạc thì lên pin nhưng lại trắng màn hình..... nhiều trường hợp phát sinh quá. :Popo77:

kimtuoc and quy.xd like this.
  3. quy.xd

quy.xd
    Expand Collapse

Member

Máy mình lúc trước mua của thương gia, cũng hêt bảo hành rồi, mình định mạng ra tiệm nhưng ở Đà Nẵng k có chỗ nào uy tín cả :Popo45:

4. hungdagt

hungdagt
    Expand Collapse

Member

bold béo có vẻ yếu đuối nhỉ. chia buồn cùng bác

5. dungsl4x

dungsl4x
    Expand Collapse

Member

Cái này trước mình cũng đã gặp ra hỏi thợ thì được nói là die flash nhưng sau khi về mày mò thì phát hiện ra là do cục pin của mình bị tụt mấy điểm tiếp xúc pin nên nó mới bị như vậy. không biết máy bạn thì sao, bạn thử kê thêm miếng giấy đẩy cụ pin lên or kiếm cục pin khác test thử trước khi mang ra tiệm kẻo bị chém nhé.
    chúc bạn thành công. hy vọng máy bạn chỉ là lỗi do pin :D

quy.xd thích bài này.
  6. quy.xd

quy.xd
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bạn, nhưng mình cũng đã mua cục pin khác về test rồi, kết quả vẫn vậy:Popo77:

7. dungsl4x

dungsl4x
    Expand Collapse

Member

Vậy thì nhiều khả năng là bị flash rồi :Popo61: . thử mở ra vệ sinh cáp nối màn hình với main xem bạn ơi :(

quy.xd thích bài này.