Cần giúp BB 8310 SOS + sim card errors

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Steve Diện, 27/12/12.

1. Các pro vào giúp em con bb 8310: tình hình là bb của em mà ở trong nhà em là sóng nhảy lung tung trong khỏang -67dbm đến -80dbm có lúc lên -90dbm nhưng ra ngoài là -50 dbm vs -60dbm.Sáng nay em đang nghịch ở trong nhà thì nó bị sos mà alt+nmll vẫn báo -79dbm trong khi báo lỗi sim card errors sau đó em tắt nguồn đi bật lên thì lại được-mới tắt nguồn và bật lại chứ không phải reset các bác giúp em với để lỡ mai nó có bị thì em còn biết cách khắc phục.Em cảm ơn các bác nhiêu lắm!!!

Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Trước mắt, bạn vệ sinh chân tiếp xúc của SIM, nếu xử lí bằng cách đó mà vẫn không hết được thì máy 8310 của bạn bi tình trạng "sóng yếu" rồi. Bệnh "già" nên khó chữa lắm bạn. Lên đời cho em nó đi, Bold 9000 chẳng hạn. :Popo55:

Steve Diện thích bài này.
  3. Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

3> Bác nói thế hóa ra em phải chia tay với em nó à.Bác biết không em đã mua đến 3 con blackbery mà không còn nào chịu sống với e được 6 tháng.Mới đầu là 883 4 tháng đi tiếp 880 mới đét 5 tháng đi và giờ là 831 mới được 3 tháng mà mắc bệnh liên miên tiền sửa hơn tiền mua.Hay là số em không hợp với blackbery trước đây dùng nokia,sámung rất bền. NHưng khổ nỗi em lại là người nghiện BLACKBERRY 3> :)

4. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

trùi ui, bạn toàn chọn mấy em "íu íu..." làm sao mà sống thọ được. Này nhé: 8830 là dòng 2 mạng CDMA và GSM nên sóng sánh cà chớn, 88xx và 8310 có truyền thống là "hàng dựng", thế nên kiếm được một em đúng nghĩa tốt rất khó. Bạn nên kiếm những dòng máy nào sản xuất gần gần đây thôi, và được bảo hành lâu lâu 1 chút là ổn mà! :Popo79:

5. TheMen

TheMen
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái này là do ổ SIM của bạn bị lỗi thôi, mang ra Cửa Hàng nào uy tín chút nhờ họ sửa thôi bạn, không căng thẳng lắm đâu

Steve Diện thích bài này.