HỎI ĐÁP cần cao nhân giúp đỡ cemera bb9780

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi thuan1221, 2/9/14.

1. mọi người có ai biết cam 9780 của e bị lỗi gì ko ạ? sao mà chụp hình lại có đốm đen ngay chính giữa hình. ai biết bệnh và cách khắc phục chỉ cho e với. đã bung máy lau cam mà ko hết, tự dưng e nó bị vậy!!! tks.

Các file đính kèm:

thuan1221

thuan1221
    Expand Collapse

#1 thuan1221, 2/9/14
    Last edited: 2/9/14
  2. thuan1221

thuan1221
    Expand Collapse

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Hi Bạn,

Máy bạn chụp Camera khi chưa chụp đã hiện lên hay khi chụp xong mới hiện lên, bạn nên chụp xong rồi thao tác cắm vào máy tính có vết bầm hay không. Nếu như cắm vào máy tính xem hình mà không có vết bầm thì đó là do màn hình của bạn bị cấn nên bị bầm vào ngay chỗ đó và theo mình nghĩ là do bị bầm màn hình. Cách kiểm tra tốt nhất là tải một tấm hình trắng tinh vào điện thoại để kiểm tra sẽ thấy có bị lỗi bầm màn hình hay không.

Nếu như vẫn bị thì bạn kiểm tra ống kính camera xem có bị dính hạt bụi nhỏ nào ảnh hưởng đến việc chụp hay không. Nếu có bạn thực hiện vệ sinh camera. Nếu ko bạn nên kiểm tra và thay thế Camera khác bạn nhé.

Thân !

thuan1221 thích bài này.
  4. thuan1221

thuan1221
    Expand Collapse

mình chắc chắn là do cam nhưng mình ko biết là do hạt bụi hay cam hư nữa, tại tự dưng e nó bị vậy mình cũng đa vệ sinh cam mà ko hết. hình đó là mình chụp roi up len chứ ko phải chụp màn hình. tks bạn!!!