HỎI ĐÁP Cần các cao nhân giúp đỡ về vấn đề pin của Blackberry Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Hải Long SMC, 23/10/13.

1. Em có chiếc Z10, không hiểu làm sao lúc máy gần hết pin em sạc nó không vào, cứ đứng nguyên % khi sạc, sạc 1 lúc lâu thì nó báo biểu tượng đầy pin nhưng % thể hiện vẫn như vậy. Em đem cục pin đó sang máy khác bật lên thì là 100%. Em có lấy 1 cục pin khác để thử nhưng tình trạng vẫn bị như vậy mặc dù em đã cài 5-7 bản Rom khác nhau rồi. Trước lúc uprom em cũng đã wipe sạch máy bằng cfp, uprom xong em lại wipe lại máy luôn. Đem 1 cục pin đã sạc 100% ở máy khác sang cắm vô máy lỗi, nó cũng báo đầy pin và sử dụng bình thường, nhưng khi pin tiêu hao đi, cắm sạc vào cũng vẫn không tăng % các bác ạ. Có cao nhân nào biết lỗi chỉ giùm em với :(.

Hải Long SMC

Hải Long SMC
    Expand Collapse

Member

BonConMat thích bài này.
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nếu đã chạy 5-6 bản ROM và Wipe rùi + với việc đổi nhiều cục pin để test mà vấn thế thì đưa ra kết luận thôi:
    1/ Pin ko bị gì
    2/ Bản ROM đối với trường hợp này ko còn là yếu tố quan trọng
    3/ Test pin ở 2 máy cũng vậy và 2 máy có hiện tượng khác nhau thì có thể đưa ra kết luận được rùi
    :> Phần cứng máy có vấn đề.

Zerostar and Hải Long SMC like this.
  3. Hải Long SMC

Hải Long SMC
    Expand Collapse

Member

Đành kết luận vậy thôi. Hi vọng có bác nào gặp TH như này rồi mà khắc phục được thì chỉ giáo. Tks![/quote]

#3 Hải Long SMC, 23/10/13
    Last edited: 23/10/13
  4. muare_hot

muare_hot
    Expand Collapse