HỎI ĐÁP Cần các bạn giải đạp một số vấn đề để lên Q10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi dauphuthui, 16/11/14.

1. Chung thủy với em 97 2 năm rồi . Giờ thấy Q10 đang giảm gia nên dự cuối năm cưới em nó . Trước khi đến với em nó em có 1 số điều muốn hỏi về tính nết của em này . :P
    1 . lên 10.3 em nó có gọi nhanh , mở ứng dụng bằng phiếm tắc chưa . ( vì cái này mà 2 năm nay vẫn chung thủy với 97 =))
    2. Viber dùng có ổn định trên Q10 không ( cái này em dung chat với Gấu nên quan trọng lắm vì gấu ở xa lăm :().
    3 Google map dùng có ôn như trên 97 không ( hay đi đay đó mà tật thi hay quên đường nên cần lắm )
    4 Câu cuối là em online viber 24/24 . duyệt wed khoản hơn tiếng . nghe nhạc hơn 3 tiếng . nhăn tin nghe gọi it , chụp anh ghi chú mổi thứ 1 ít . Rút sạc từ 6h sáng dến 11h đêm có còn pin không .BB:) 97 thì vô tư 2 ngày không biết trên Q10 thì sao .
    Thank các bạn nhiệt tình giải đáp !

dauphuthui

dauphuthui
    Expand Collapse

Member

cuongdc thích bài này.
  2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Mình giải đáp cho bạn nhé.

1. Trên Q10 sử dụng hệ điều hành 10.3.1 đã có thể gọi nhanh, mở ứng dụng bằng phím tắt kiêm luôn chức năng universal search nha bạn. Một cải tiến rất tuyệt vời, bạn có thể tự tạo phím tắt cho điện thoại của mình nữa mà không cần sử dụng những phím mặc định.

2. Viber bây giờ đã tương thích hơn rất nhiều trên điện thoại Q10 khi máy chạy hệ điều hành 10.3.1, theo mình là chưa ổn định nhất nhưng không chập chờn như trên hệ điều hành 10.2.1 trước đó và chạy cũng ít khi bị đừng phần mềm đột ngột (bạn cũng phải thông cảm vì Viber là hiện thân của Android)

3. vấn đề map ok bạn nhé, thậm chí quá trình tải map cũng như định vị nhanh hơn rất nhiều. Lướt Web bằng 3G cực nhanh bạn nhé giống như không có độ trễ. hihi

4. tần suất sử dụng của bạn là cao đó, nhưng không nên on viber 24/24 vì viber ngốn pin hệ thống hơi cao, ngoài khoản đó ra thì đủ để bạn sử dụng trong 1 ngày. ;)

vuanh_n and dauphuthui like this.
  3. dauphuthui

dauphuthui
    Expand Collapse

Member

thank bạn đã giải đáp nghe có thể dùng được hệ thông phím tắt như os củ là thích rồi+ map nhanh, duyêt wed nhanh nghe càng kích thích .Còn cái vụ viber thì thương lượng với Gấu chuyển qua BBM dùng chắt cũng không vấn đề gì . Giờ chỉ còn chờ classic giá cả xem sao được giá lên thẳng em này luôn

Nông.Dân thích bài này.
  4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

đúng rồi đó bạn. Dùng bbm luôn cho thích, hihi

vuanh_n thích bài này.
  5. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Giải pháp chuẩn là mua cho gấu z10 rồi video chat bằng bbm luôn

Nông.Dân thích bài này.
  6. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

ý kiến rất hay, mình cũng dụ gấu mua BlackBerry thế là giờ chả thèm đổi đt nữa :D

7. Đặng Phước Thành

Đặng Phước Thành
    Expand Collapse

Member

Xin chào mn sẳn đây cho mình hỏi bác nông dân luôn nhung gì test maymay khi mus q10 từ nào jờ chưa sử dụn bb

8. Azulka

Azulka
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào mn mà chỉ hỏi bác nông dân. Vậy nhà nông trả lời đi nhé!

9. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

muốn test máy bạn chỉ cần vào mục help 'trợ giúp' trên màn hình chính của Q10, nhấp vào biểu tượng Search và gõ vào BBVE sẽ xuất hiện trình test máy, bạn thực hiện các thao tác test các chức năng máy là ok bạn nhé :)

10. Đặng Phước Thành

Đặng Phước Thành
    Expand Collapse

Member

Ok, Thành cám ơn Bác Nông Dân nha và có một số điều mong các member chia sẽ, việc mình nhờ bác Nông Dân hướng dẫn mình như comment trên diễn đàn vì Thành mới tham gia diễn đàn và đang tìm hiểu để chọn em Blackberry để sử dụng khi comment vấn đề gì đó thì được bác Nông Dân hỗ trợ liền, khi mình đọc vấn đề có liên quan thấy bác Nông Dân tham gia tiện đó mình hỏi luôn chứ không phải phân biệt gì đâu nha. Thành rất mong nhận được mọi chia sẽ từ các member khác nữa.

ndthuytrang and Nông.Dân like this.