[Căn bản] BlackBerry 10 - BlackBerry Hub

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Zerostar, 1/3/13.

1. [​IMG]
    BlackBerry 10 ra đời và được giới thiệu với nhiều điểm nổi bật mà BlackBerry Hub là một trong số những điểm được cho là mạnh nhất. Tại sao BlackBerry Hub lại được nhận xét như vậy và tại sao BlackBerry Hub lại được đứng ở vị trí này? Hãy tiếp tục đọc...

Khi mới vào màn hình Hub bạn sẽ thấy nó gần như "trống" (xem hình đầu tiên) ... Bạn chọn Thêm tài khoản thì đọc tiếp, chọn Bỏ qua thì có thể tạm thời bỏ qua bài viết này nhưng có thể đánh dấu lại vì chắc chắn sẽ có lúc bạn cần đến nó. :D

I. Thêm tài khoản vào Hub

Bạn có thể thêm các tài khoản Email, đồng bộ hóa lịch, danh bạ; Facebook; Twitter, LinkedIn Evernote.

• Đầu tiên mình thêm địa chỉ email...
    • Sau đó nhấn Tiếp chờ BlackBerry tìm thông tin kết nối đến tài khoản email của bạn.
    • Sau đó nhập Mật khẩu rồi Tiếp...
    • Bạn có tuỳ chọn đồng bộ Email, danh bạ lịch trong tài khoản Email vào BlackBerry của mình. Sau đó nhấp Kết thúc, chờ quá trình hoàn tất...
    IMG_00000028.jpg IMG_00000029.jpg
    • Xong màn hình sẽ hiển thị như thế này:
    • Tiếp đến là một tài khoản có lẽ mình và nhiều bạn sẽ nhập ngay lập tức sau Email - Facebook. Bạn có rất nhiều tùy chọn cho mình... rồi nhấp Kết thúc
    • Đến bước tìm bạn bè trên facebook qua danh bạ điện thoại của bạn. Cá nhân mình thường bỏ qua bước này vì không muốn Add tất cả bạn bè trong danh bạ điện thoại vào facebook. Mình nhấp Bỏ qua và chờ...
    IMG_00000032.jpg IMG_00000033.jpg
    • Xong... Tất cả những tài khoản mà bạn thêm vào ở trên đã ở trong Hub... Bạn chỉ cần thao tác vuốt từ dưới lên theo hình chữ L "lộn ngược" và thế là có tất cả... <3<3
    II. Sử dụng Hub
    • Ngay trên màn hình Hub bên dưới có "4 cái để nhấp". Bạn nhấp vào biểu tượng chùm dâu có chữ Hub sẽ ra hình trên, bao gồm các "hòm nhỏ" chứa trong Hub để bạn lựa chọn hiển thị. Bạn nhấp tiếp vào Tìm kiếm sẽ ra hình dưới đây và bạn có thể tìm kiếm bất cứ từ, cụm từ nào liên quan trong Hub.
    • Khi bạn nhấp vào Soạn thì sẽ ra các dịch vụ có trong Hub. Bạn tùy chọn để soạn Email, Facebook, hay BBM...
    • Tiếp Menu hiển thị tùy chọn khi bạn nhấp vào dấu "... dọc" :D. Bạn có thể lên đầu trang, xuống dưới cùng hay 2 tiện ích ở trên. rồi đến phần mình thường vào nhất trong tất cả các ứng dụng - Cài đặt
    • Trong tùy chọn Cài đặt bạn sẽ có thể nhìn thấy các Cài đặt con...
    • Đầu tiên là hiển thị hành động... Sau khi bạn tùy chọn và lưu lại xong máy sẽ cần một chút thời gian để sắp xếp lại những thay đổi...
    IMG_00000053.jpg IMG_00000054.jpg
    • Tiếp đến là tùy chọn cho email...
    • Bạn có thể thay đổi chữ kí tự động và tùy chọn Trả lời tự động nếu Email có hỗ trợ...
    • Sang đến tùy chọn SMS/MMS...
    IMG_00000057.jpg IMG_00000058.jpg
    Cuối cùng là mục tin nhắn quảng bá:​
    IMG_00000059.jpg IMG_00000060.jpg
    Xin chúc mừng, bạn đã qua "Level" BlackBerry Hub
    :)

Nên xem thêm:

BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Zerostar, 1/3/13
    Last edited by a moderator: 19/8/13
  2. oopsmile

oopsmile
    Expand Collapse

Member

Cho mình hỏi điều này với. Không biết sao mà fb của mình nó cứ bắt "re login to renew your session" sau đó lại "loading account" và cứ chạy mãi như vậy. Mìbh vào hub để cài đặt lại account fb thì ko thấy có fb ở đó. Mnh đã uprom lại rồi mà vẫn bị. Ai biết giúp mình với. Cảm ơn nhiều

3. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Sau khi up ROM bạn cần Wipe lại máy để tránh lỗi trong bản ROM trước. Mà bạn up ROM khác hay vẫn ROM đó vậy?

4. oopsmile

oopsmile
    Expand Collapse

Member

Mình vừa làm như bạn nói. Uprom mới nhất 1323 (trước đó mình dùng 1047) sau đó wipe máy. Vậy mà vẫn bị :(

5. thanhtruong123

thanhtruong123
    Expand Collapse

cho em hỏi. cách khắc phục bị lỗi "chuẩn bị blackberry hub"
    lỗi này, làm cho máy em không vào được bất kì ứng dụng nào, chỉ nhận được duy nhất là cuộc đến thôi :'(