HỎI ĐÁP cần anh em tư vấn 9900 gấp

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi onggiabocklua, 29/6/13.

1. em đang tính mua 9900 white chính hãng vì lúc trước xài 9780 xách tay được gần 1 năm hư màn hình phải thay hết 1tr2 nên nản quá, mà e đọc trên mạng thấy có nhiều bác chê bảo hành chính hãng của BB lắm. Nào là phải gửi máy 45 ngày qua sing để chuẩn đoán gì đó xong đổi máy ... cũ.:> em có nên mua chính hãng để được bh 18 tháng không ạ? em chỉ sợ hàng xách tay xài hư cái màn hình tiếp. 9900 sạc qua đêm có chết nguồn ko ạ? vì 9780 của e toàn sạc qua đêm từ lúc mua đến giờ, không bị gì chỉ bị mỗi chai pin, mỗi năm 1 cuc (em đang xài cục thứ 3 rồi)
    giá cả thì loạn cả lên, dau den 9t9, hnam 9t1 :> nếu mua em mua hnam xong cầm qua dau den bh có dc ko :D
    mong anh em chỉ giáo

onggiabocklua

onggiabocklua
    Expand Collapse

Member

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Nếu bạn mua ở Hnam thì không được qua Dâu Đen bảo hành. Nếu bạn mua BlackBerry 9900 ở Dâu Đen khi bảo hành sẽ không còn là 45 ngày nữa sẽ tiến hành làm thủ tục cho bạn mượn máy và nhanh nhất là 7 - 15 ngày. Máy lỗi được bảo hành 1 đổi 1 tương đương là quy định chung của chính hãng. Nếu máy bạn bị hư không sửa được và được đổi máy củ hơn bạn có quyền từ chối nhận máy và yêu cầu được lấy máy khác.

Chào thân ái!
    :)

3. onggiabocklua

onggiabocklua
    Expand Collapse

Member

chứ không phải đổi máy mới nguyên hả bạn

4. LeManhHung1070

LeManhHung1070
    Expand Collapse

Mình tưởng nếu mua máy chính hang bảo hành 18thasng thì ra hang bảo hành chứ đâu cần đến cửa hang bán máy bảo hành chứ