Cảm nhận về BlackBerry Z30 sau vài ngày sử dụng

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Mr_royal07, 15/10/13.

1. [​IMG]
    Sau vài ngày sử dụng chiếc BlackBerry Z30 kể từ ngày được bán chính thức tại Việt Nam mình có một vài cảm nhận về chiếc Superphone của BlackBerry này đó là máy chạy nhanh, mượt, và ổn định, thêm một điều nữa đó là pin của máy đáp ứng được cường độ làm việc cao trong 1 ngày mà vẫn chưa cần sạc :) :>> rất trâu đấy chứ :D. Mình thử rút sạc lúc 7h sáng khi máy đầy 100%, mình có dùng 3 tk email, facbook, BBM, sms và call thì tới sáng ngày hôm sau vẫn còn hơn 30% pin. mình để máy cả wifi và 3G, ngay cả khi không dùng wifi mình cũng không tắt nó đi. Máy dùng có ấm 1 chút khi mình lướt web tầm trên 30 phút, dùng app thấy báo nhiệt độ ở tầm dưới 35 độ. ​

Về cấu hình của máy thì mình không cần nói lại nhiều, điểm nhấn mạnh là mặc dù chip chỉ nhỉnh hơn Z10 1 chút nhưng độ mượt của hệ điều hành, của các thao tác đã tốt hơn hẳn. Khi các bạn cầm trên tay chiếc BlackBerry Z30 thì cảm nhận đầu tiên sẽ là máy đầm tay với thiết kế nguyên khối. Màn hình 5inch của máy đối với mình thấy thoải mái hơn, thao tác dễ hơn, đặc biệt gõ chữ chuẩn hơn :)

Trên BlackBerry Z30 thì BlackBerry có nhấn mạnh về hệ thống Natural Sound mình thấy điều này thật tuyệt khi bạn nghe nhạc, xem video. âm thanh rất tốt, thậm chí đã có bài so sánh với loa của HTC ONE. Chi tiết: TỔNG HỢP - Công nghệ âm thanh Natural Sound trên Z30 tốt hơn Beats Audio của HTC One.

Mình có làm 1 so sánh lướt web của BlackBerry với iphone 5s các bạn cùng xem video và cảm nhận nhé :)

Về camera của BlackBerry Z30 camera cho chất lượng ảnh tốt, nhanh đảm bảo có thể thay thế máy ảnh du lịch trong một số trường hợp nhất định. Máy ảnh của Z30 phải nói cho phép người dùng có thể sử dụng nhanh nhất, vừa khởi chạy là chụp được liền, tốc độ bắt ảnh rất nhanh, các cử chỉ sử dụng thân thiện như trên Z10 lại càng thể hiện lợi thế của mình trên màn hình lớn 5inch. Ảnh hiển thị lên màn hình máy đẹp, trình chỉnh sửa nhanh cũng tỏ ra rất lợi hại. (ảnh chụp trên BlackBerry Z30 nặng, nên mình sẽ add vào bài sau =))

Mình hoàn toàn hài lòng với chiếc BlackBerry Z30 này nó đáp ứng đủ nhưng yêu cầu về công việc, giải trí đối với cá nhân mình. Còn với các bạn mọi người cảm thấy chiếc BlackBerry Z30 này thế nào :) ?

Các file đính kèm:

Mr_royal07

Mr_royal07
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 Mr_royal07, 15/10/13
    Last edited by a moderator: 15/10/13
  2. bold9000at&tjj

bold9000at&tjj
    Expand Collapse

Member

Híc không biết nó tốt hay xấu thế nào chỉ biết từ đợt nó bắt đầu xuất hiện em thấy 99xx, Z10 rồi Q10 cứ lũ lượt ra đi...
    Có 1 điểm không thích ở em Z30 này đó là nó làm em Z10 của em xuống hàng trung cấp, cầm mất oai với một người sĩ như em :P, có khi nào lại... nhưng mà... thích Z10 hơn vì cầm vừa phải thuận tiện :D

#2 bold9000at&tjj, 15/10/13
    Last edited: 15/10/13
  3. BlackBoss

BlackBoss
    Expand Collapse

Quản trị viên

Tùy vào mục đích sử dụng và sở thích nhỉ ?! Mình cũng đang Happy với Z10 :D

cuongdc thích bài này.
  4. doantuan

doantuan
    Expand Collapse

Member

Mình kết con q10 hơn

5. Smallville198

Smallville198
    Expand Collapse

Member

Chuẩn bị khởi động chương trình hạt nhân thôi :Popo70:

6. Nguyen Thanh Trung

Nguyen Thanh Trung
    Expand Collapse

Well-Known Member

Lại thấy máu Z30 hơn Z10 rùi đấy.

Bùi Anh Luân thích bài này.
  7. lilofever

lilofever
    Expand Collapse

Lại phải lên đời rồi.

8. mrcantona

mrcantona
    Expand Collapse

Member

mình thấy Z30 xấu qá, ko = Z10
    nhưng đc cái bán ra rẻ hơn lúc mới bán Z10 Q10 nên có vẻ cũng nhiều người mua

phandan080388 thích bài này.
  9. kienngvan

kienngvan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Phải nói rằng xem hình thấy Z30 không đẹp cho lắm. Nhưng được cầm trên tay thấy đã thật. Đúng cái tiêu chí mình mong muốn ở một chiếc điện thoại: đơn giản nhưng chau chuốt, bền với thời gian.

10. icewing0901

icewing0901
    Expand Collapse

Member

Mình cũng hài lòng với thiết kế của z10. Chỉ không thích pin. Sài được 1 buổi sáng nếu Web liên tục