Cảm nhận riêng về BlackBerry Bold 9900

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi jc_kime, 8/3/12.

1. Xu_Satria F150

Xu_Satria F150
    Expand Collapse

Well-Known Member

9900 huyền thoại :)

2. Bùi Anh Luân

Bùi Anh Luân
    Expand Collapse

Member

chính xác, nếu mà cần về giải trí thì nên chọn ios hoặc android. Còn công việc thì nhất thiết phải là BB. Dùng BB mình vừa có thể gọi điện, vừa note, vừa đặt lịch, làm được rất nhiều thứ, mà push mail của nó đúng là nhanh hơn hẳn so với các hđh khác. quản trị danh bạ cũng tốt hơn. Nhiều cái khác nữa, nói chung là muốn giải quyết công việc nhanh thì nên là BB. Mà thấy BB nghe nhạc cũng hay mà.

3. Smallville198

Smallville198
    Expand Collapse

Member

Với tốc độ xử lý của 99 thj thực sự mình ko buồn dùng chức nào cả, ngoại trừ các tính năng bis. Mà mình ko hiểu nếu ko có bis, phải check sóng liên tục, thj có thể onl cùng lúc gmail; hangout; skype; viber; facebook như mấy kon galaxy ko. Đấy là chưa kể duyệt web, nói ra thj buồn, nhưng thực sự bold 99 đã đánh dấu 1 sự kết thúc trong 1 cuộc đua r. Mình lên từ 97- 99, cầm 99 rất mát tay, nhưng vẫn phải cho về 9k để nắp sim phụ nhắn tin cho đỡ thấy thiếu, chứ máy chính buộc phải chuyển sang Android để đạt hiệu năng cao hơn. Bảo nếu có tiền thj đúng là cũng làm 1 con 99 về lắp sim nhắn tin.

4. laotom

laotom
    Expand Collapse

Member

Con 9900 của mình chụp ảnh bị nhòe. Có ai biết bị lỗi gì không. Mình đã thử chụp trời sáng, tối, dùng flash ... Nhưng ảnh điều bị mờ.

Các file đính kèm:

5. KLO Nguyễn

KLO Nguyễn
    Expand Collapse

Member

mình đang xài blackberry 9900 thấy tất cả mọi thứ đều ổn ! xạc qua đêm đều đều ! còn nếu bị loạn cảm ứng do điện áp nạp vào không đúng nên loạn cảm ứng ! mình có 2 con 9860 và 9900 mình đã từng thử nghiệm cắm cổng usb laptop nạp pin và đều bị loạn cảm ứng. do đó mình xác nhận là do cổng sạc nên cảm ứng bị loạn ! khi mua 99 nên mua cục sạc zin theo máy luôn, cẩn thận không thì mua phải cục sạc linh kiện, sẽ không bao giờ bị trường hợp bị loạn cảm ứng. còn về blackberry thì phục vụ công việc là chính nên mình hài lòng với những gì bb 9900 đã có ! thiết kế là đàn em của bold béo nên nhìn rất men !

6. phithuyhoahoa

phithuyhoahoa
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ảnh như bị rung vậy, mình sợ lỗi cảm biến :Oops:

7. viaiem

viaiem
    Expand Collapse

Member

Có ai dùng máy at&t ko? Không có 2g nên pin hết nhanh kinh khủng :(

8. Bùi Anh Luân

Bùi Anh Luân
    Expand Collapse

Member

giống rung tay hơn là bị nhòe.

9. romeo_133

romeo_133
    Expand Collapse

Member

Bạn chắc cái này BB làm tốt hơn Android ko? Đừng thần thánh hóa BB quá bạn nhé.

Bùi Anh Luân thích bài này.
  10. Bùi Anh Luân

Bùi Anh Luân
    Expand Collapse

Member

:) Mình đang dùng nên hiểu nó chứ. Đối với mình công việc quan trọng hơn nên mình sẽ tập trung vô cái gì giúp mình giải quyết nhanh công việc. Cũng có thể do mình chưa rành hết về nó, nhưng đến giờ vẫn chưa có cách gì cải thiện cho Android, nên những gì liên quan đến nhạc, chat viber, hay fb thì mình để bên Android, còn lịch làm việc, danh bạ chính, whatsapp và các ghi chú ... thì để bên BB cho dễ quản lý.