HỎI ĐÁP Cài ROM cho Q10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi hahuuphuoc, 24/9/15.

1. Chào các bác, e mới dùng q10 gần đây, lúc trước khi mua thì dùng bình thường, không hiểu sao 2 ngày nay pin q10 hao rất nhanh, sạc 100% và rút ra lúc 11h đêm đến 5h sáng thì còn lại 50-55%. Em đã tắt các kết nôi, sóng thì để 2G thì có đỡ hơn chút nhưng vẫn hao nhanh. Giờ e muốn autoloader lại rom cho q10 để xem có cải thiện được không. Khi tìm hiểu thì có 2 thông số MCC và MNC, kiểm tra tem sau máy thì có ghi là sutel, mã máy là SQN-100 1 khởi động thì không có logo nhà mạng. Không biết em có thể down các bản rom của nhà mạng khác để load vào được không. Có lỗi gì xảy ra hay không ?
    Mong các bác giúp đỡ.(nếu được thì cả 2 vấn đề trên )

hahuuphuoc

hahuuphuoc
    Expand Collapse

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn không cần quan tâm đến nhà mạng khi cài đặt lại bằng autoload, nhưng trước khi bạn autoload thì nên tắt protect đi để tránh phiền toái sau này nhé.

Bác tắt protect bằng cách vào Cài Đặt trên màn hình chính > BlackBerry Protect nhấn thành OFF và nhập BlackBerry ID vào, tắt xong bác tải autoload tại đây:

https://drive.bitcasa.com/send/6tMM...T_RHSskc99qJD4kQ/?file=RUj2kxUhRtyBLlCIFYw7Ng

Tải xong thì tháo pin Q10 ra và chạy lại là ok :)

Máy bạn là máy được phân phối bởi nhà mạng nhưng vẫn có thể load tất cả các bản ROM dành cho dòng máy Q10 nhé, không phân biệt nhà mạng. :)

hahuuphuoc thích bài này.
  3. hahuuphuoc

hahuuphuoc
    Expand Collapse

*heart*(y) Thank bác nhé <3<3

4. hahuuphuoc

hahuuphuoc
    Expand Collapse

ah mà vụ hao pin đó thì xử lý thế nào bác

5. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

cái đó bác vuốt từ trên xuống chọn theo dõi thiết bị, bác xem phần mềm nào ngốn pin ngoài hệ thống tìn kill ngay lập tức bác nhé, đa phần là do chạy ngầm ngốn pin.

Bác tắt chạy ngầm ở Cài Đặt > Bảo Mật và Riêng Tư > Quyền Của Ứng Dụng nha :0