HỎI ĐÁP Cài mới hoàn toàn OS cho Q10 thì cái gì sẽ hiện lên đầu tiên khi mở máy?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi zombie-creator, 14/12/13.

1. Em mới mua con Q10.
    bữa giờ em cài đi cài lại cái rom 10.2.1.1055 cũng nhiều lần rồi nhưng cái màn hình đầu tiên hiện lên luôn là cái màn hình home bình thường với các icon của các app và ngôn ngữ mặc định là tiếng anh.

Vấn đề là hôm bữa lúc ra tiệm có 1 anh mua 1 con Q10 cũng sqn-100-3 như em nhưng khi đc nhân viên ở đó up room 10.2.1.1055 xong thì lại hiện ra màn hình set up chọn ngôn ngữ , etc (như khi mình cài mới IOs vậy).

Cho em hỏi là làm thế nào mới có được cái bước cài đặt set up fone như mới giống như vậy?
    Em cảm ơn ạ.

zombie-creator

zombie-creator
    Expand Collapse

2. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Có thể bạn chưa cài đặt thành công OS 10.2.1.1055 nhé. Bạn có thể tải file autoloader về và cài đặt sẽ như máy mới :)

3. zombie-creator

zombie-creator
    Expand Collapse

rom q10 em có 2 file, toàn là 1,9xx gb cho cả Q10 và Q5.
    Em toàn cài bằng autoloader. Và ngoại trừ không phải qua màn hình set up ra thì nó vẫn sử dụng bình thường.

4. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thế dữ liệu trên máy sau khi cài OS còn không ? nếu mất thì máy bạn có khả năng bị bỏ qua bước setup...

5. Tân LM

Tân LM
    Expand Collapse

Member

cứ wipe máy lại là như từ đầu ngay ấy mà :v