CHIA SẺ Cài đặt và sử dụng mật khẩu hình ảnh trên BlackBerry KEYone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 22/6/17.

1. keyone-picture-password.jpg

Picture Password là một tính năng bảo mật mà rất nhiều người dùng BlackBerry yêu thích và hiện tại tính năng này vẫn được áp dụng trên BlackBerry KEYone. Lưu ý rằng khi bạn muốn khóa mật khẩu hình ảnh thì bạn cũng cần phải thiết lập khóa màn hình chính trước đã nhé.

Cách cài đặt mật khẩu hình ảnh trên BlackBerry KEYone:

• Vuốt xuống từ đầu màn hình chính và chạm vào biểu tượng bánh răng (Cài Đặt).
    • Chọn mục Bảo mật , sau đó nhấp vào Mật khẩu ảnh. Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu xác nhận hình vẽ, mã PIN hoặc mật khẩu của mình.
    • Chạm vào nút bật để bật Mật khẩu hình ảnh. Sau đó nhấn tiếp tục trên màn hình kế tiếp.`
    • Chọn ảnh để bạn đặt làm hình nền của mật khẩu ảnh. Sau đó chọn một số để mở khóa
    • Tiếp theo kéo số vòng tròn đến một vị trí cụ thể trên ảnh (đây sẽ là mật khẩu của bạn vì vậy đừng quên nơi bạn đặt nó!), Sau đó nhấn tiếp tục . Xác nhận vị trí, sau đó nhấn tiếp tục.
    • Bây giờ bạn sẽ được yêu cầu kiểm tra mật khẩu của mình trước khi hoàn tất. Làm như vậy bằng cách kéo số bạn đã chọn vào vị trí bí mật. Chạm vào Hoàn tất.

Vậy là xong, bạn đã có thể sử dụng mật khẩu ảnh để mở khóa trên BlackBerry KEYone, chúc các bạn thành công !

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

2. hanguyen129

hanguyen129
    Expand Collapse

Member

cái thứ này còn bảo mật hơn cả vân tay :v

3. NGUYEN CHINH

NGUYEN CHINH
    Expand Collapse

Member

ko vân tay mong có vân tay có vân tay rồi lại ko xài..........

4. tap doan bb

tap doan bb
    Expand Collapse

Member

Xưa đưa cái bảo mật hình này cho thằng bạn mở thử, có lần không mở nổi dù đã nhìn mình, nhưng có lần vuốt linh tinh lại mở được. Nên cũng hên xui lắm