cài đặt và sử dụng Google map

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi vietnameseman75, 23/4/11.

1. xuanbeace

xuanbeace
    Expand Collapse

Member

cái vụ này hình như mình có hỏi Bác Tuân làm ở dâu đen, bác Tuân bảo các phần mềm cài đặt bởi bên thứ ba đều dùng 3G. Theo lời bác Tuân là do vina 3G hỗ trợ kg tốt, bác đề nghị mình dùng mobiphone, nhưng bận quá nên chưa thử. Các ứng dụng như vietnamnet, baomoi, googlemap, baonet, DDradio đều không vào được vì nó báo failed connection, hoặc kg thể kết nối được. Kính nhờ bác Tuân confirm chính thức để anh em yên tâm. Thanks.

2. tamnlt

tamnlt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Những phần mềm kia mình không dám chắc nhưng DDRadio là xài wifi và 3G đều được hết nha bác. Nếu báo không kết nối đến server bác nên kiểm tra lại kết nối....

3. yummychan

yummychan
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xin được confirm lại với anh xuanbeace như thế này: "phần mềm cài đặt bởi bên thứ ba đều dùng 3G" là không chính xác nhé anh. Mà là "một số pm bên hãng thứ 3 có dùng 3G". Thêm nữa là em cũng đã test với sim vina hơn 1 tuần và theo dõi một số phản hồi của ae trên diễn đàn nên mới đưa ra cho anh một giải pháp đó là sài sim nhà mạng khác và sử dụng chức năng "Call Forwarding" được bậc sẵn bởi nhà mạng vina. Do đó chúng ta không còn lo lắng việc thông báo cho mọi người số mới và có thể sử dụng được các ứng dụng khá ngon lành ^^ Tuân

4. kimhao

kimhao
    Expand Collapse

Member

Lần đầu sử dụng BB 9780, có ai biết kết nối BDM giữa BB và Lap k? mình set up được nhưng BDM không nhận.

5. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn vào Đây download BDM về, sau đó cài đặt bình thường.
    Cắm cáp nói BB với laptop sau đó bật BDM lên sẽ kết nối dc, nếu không được khởi động lại máy tính. Chúc bạn thành công

6. kimhao

kimhao
    Expand Collapse

Member

Mình sử dụng BB 9780 cũng đang dùng Google map 4.5.3, cứ kích hoạt nó là lại báo lỗi, không thể dùng được. Remove đi, cài lại vẫn bị thế. Cũng mang ra 25 XĐ mấy lần rồi mà vẫn không được dù các anh chị ở đó rất nhiệt tình.

7. kimhao

kimhao
    Expand Collapse

Member

Pác nào biết cách khắc phục thì pm giúp với nhé.

8. jumbin

jumbin
    Expand Collapse

em cung dùng bản 4.5.3 nhưng mỡ wifi lên thì không vào đc nó báo thế này là bị gì
    network Unavailable : this application requires a data connection , and some blackberry devices require reconfiguration to work properly . please visit
    may bac chi giao dung mo~ wifi vào wed dc ma ko vao google maps đc

9. nhuongls

nhuongls
    Expand Collapse

Hix mình vào được gmaps nhưng bấm chức năng My Location không hiện vị trí của mình ở đâuc cả mong anh em chỉ cách khắc phục.

10. minhta

minhta
    Expand Collapse

Member

Bác bấm phím số 0 xem có được không?