cài đặt và sử dụng Google map

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi vietnameseman75, 23/4/11.

1. Kính gửi mọi người, mình cài chương trình google map cả bằng cách download trực tiếp từ BB9000 hoặc cài qua BDM đều có hiện tượng một vài lần đầu thì không sao, sau đó máy bào là không connect được data và đòi lại permission. Xóa đi cài lại thì vẫn xảy ra hiện tượng này. Mình dùng vina 3g, service book là của dâu đen. Vậy các bác giúp mình giải quyết vụ này với. Cảm ơn rất nhiều

vietnameseman75

vietnameseman75
    Expand Collapse

2. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

Anh bạn đang xài máy BlackBerry nào và OS mấy.??
    nếu ROM 6.0.0.448 thì nhanh chóng up lại ROM đi bác ạh, vì .448 bị lỗi Data rồi.

3. vietnameseman75

vietnameseman75
    Expand Collapse

Mình đang dùng BB9000 va OS 5. Hướng dẫn mình với nhé. Cảm ơn

4. Fang

Fang
    Expand Collapse

BlackBerry No1

Bạn có thể cho biết là đã cài google map phiên bản bao nhiêu không? Nếu là 4.5.2 hoặc 4.5.3 thì có dùng qua wifi lẫn GPRS, nếu là 4.4 thì chỉ dùng được qua GPRS thôi bạn à. Mình cũng đang dùng Bold 9000 và dùng phiên bản 4.5.2 khá tốt, pác thử gỡ ra cài lại service rồi cài goole map, trước khi dùng pác phải vô option bật GPS lên nữa nha. Chúc pác thành công!

5. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

Máy bạn có bị dính IT Policy hok zday>? bạn kt bằng cách vào Option -> Status -> Gõ BUYR , nếu thấy dòng IT Policy Enable thì bị dính roy đó, nên 1 số chức năng trên máy bạn sẽ không hoạt động được.

6. ViBi8x

ViBi8x
    Expand Collapse

Mình có cùng câu hỏi với bạn chủ topic:
    Bold 9000 - OS 5.0.01067 - SB download của dauden.
    Google Maps 4.5.3

Cả 3G hay wifi đều lỗi ko connect được data. Bắt chỉnh lại Permission và ko được.

Help me please!!!

7. lekhacduy88

lekhacduy88
    Expand Collapse

Guest

Bạn vào Option -> Application -> chờ cho nó load hết các ứng dụng ra, bấm menu -> Chọn Edit Default Permission -> Chọn Allow hết tất cả luôn.

8. vietnameseman75

vietnameseman75
    Expand Collapse

Cảm ơn các bro đã chỉ đẫn, mình đã allow tất cả các permission rồi, mình cũng kiểm tra IT roi, nó báo disable. Mình dùng Google map 4.5.2. Đã gỡ và cài lại service book rồi cũng không hết được bệnh. Nhờ mọi người giúp với, cảm ơn nhiều

9. Blackman

Blackman
    Expand Collapse

Well-Known Member

Gỡ vào cài lại google map, xong dùng trình duyệt vào mạng để test servicebook (nhớ tắt wifi nha). sau đó mở google map. Nếu vẫn không được nữa, pác vui lòng đem ra mấy chỗ trung tâm bảo hành người ta kiểm tra cho pác, nếu chỉ kiểm tra google map thôi thì mình nghĩ người ta free cho pác đó

10. allofus

allofus
    Expand Collapse

Mình cũng bị tình trạng y như bạn với em 9800. Theo như nó thông báo lỗi, mình cũng vào lại địa chỉ: google.com/gmm, nó dẫn đến đúng cái trang của Google Maps 4.5.3. Khi cài lại, Replace phiên bản hiện có trong máy, bạn có thể set permission thành Allow hết hay không đều có kết quả như nhau. Cái quan trọng là lúc này, sau khi cài xong, nó phải hiện ra cho bạn nút Reboot, hoặc là nó tự reboot máy. Quá trình này diễn ra hơi lâu, vào khoảng 3~5p. Vậy là xong, bạn có thể sử dụng GMaps.

Nhưng thật sự là mình cũng chẳng biết tại sao lại được, và "quái" nhất là sau 1 thời gian bệnh này nó lại tái phát, cách chữa thì cũng như trên.

Không biết có anh em nào biết bệnh của anh em tụi tôi không. Mong ra tay cứu giúp. Chứ cứ cài đi cài lại thế này thì cực quá...