Welcome to BBVN.Net! Log in or Sign up to interact with the BBVN Forum .

HƯỚNG DẪN Cài đặt Service Book cho BlackBerry ( Kích hoạt Browser, MMS,..)

Thảo luận trong 'Cẩm nang, Thủ thuật & Hướng dẫn' bắt đầu bởi yummychan, 08/04/2011.

Moderators: foolishboy
  1. dollarsden @"@ ---> $$$

bạn có thể nói rõ hơn được không, bạn ko dùng được wifi truy cập internet, hay là không dùng được wifi vào appworld đc hay là sao?
  2. nhjmxu OS4.5

cả 2 bạn ah:( truy cập Internet thì nó báo máy chủ k tìm thấy. vào appworld thì lúc tải ứng dụng về nó báo ID lỗi 40820. lúc mới cài lại service book thì appworld yêu cầu mình tải Blackberry ID mới mà mình tải thì báo lỗi y như lúc truy cập Internet
  3. boyxymchao OS7.0

Xoá hết Service Book trên máy. Xoá luôn AppWorld.
    Sau đó khởi động lại máy, Restore lại Service Books của dauden, chỉnh APN đúng với nhà mạng.
    Kiểm tra Browser xem đã vào mạng được chưa.
    Sau khi đã vào mạng được thì dùng browser vào trang mobile.blackberry.com tải lại AppWorld.
    (kết nối wifi cho anh nghen bạn :D)
    Chúc thành công :p
  4. nhjmxu OS4.5

cám ơn bạn nhiều nhưng hnay mình đã thử vào mấy cái appworld vs browser bằng wifi nhà khác thì vẫn ok. vđề ở chỗ wifi nhà mình. wifi vẫn hđ tốt trên lap và PC, nhưng đt thì k đc. Trc kia mình cũng gặp vđề ntn rồi nên đã khắc fục bằng cách sửa DNS ngay trên đt thì lại ok. H có cách nào sửa DNS trên con 9300 đấy k? thanks bạn trc
  5. Vậy bạn thử DNS trên modem luôn xem sao:(
  6. fanrim OS6.0

Đăng kí bis đi, đỡ phải cài. vina với mobi có bis rẻ rồi, còn viettel thì lên cài. :)
  7. nhjmxu OS4.5

mình k hiểu về cái BIS này lắm:-??
  8. BIS là một dich vụ internet hỗ trợ riêng cho các máy blackberry ,khi sử dụng máy blackberry bạn có đăng ký gói dịch vụ bis thì bạn có thể sử dụng full nhưng dịch vụ trong máy blackberry ( bạn có thể tham khảo các tính năng tại đây )
  9. fanrim OS6.0

chuẩn đấy/ gói bis vina và mobi bây giờ có 40k. sử dụng tẹt ko giới hạn lưu lượng.
  10. kieutruong OS4.6

Mình đã làm cài lại servicebook rồi nhưng ko hiểu tại sao khi lên mang vẫn báo là "Unable to connect to the Inetrnet, please try again later. if the problem persist please contact your service provider". xin mọi ngượi tìm ra vấn đề giúp mình... thanks
  11. boyxymchao OS7.0

Xem TCP có chỉnh đúng với nhà mạng chưa?
    Sau khi chỉnh TCP xong, nếu OS 5 trở xuống bạn làm theo thao tác sau:
    Options - Advanced Options - Browser
    Tại đây nếu bạn sử dụng Service Books của dâu đen thì bạn chuyễn qua Wifi - GPRS nhé.
    chúc thành công :p

tantt rất thích bài này.
  12. nhjmxu OS4.5

cho mình hỏi là Bis là dùng cả wifi và gói dữ liệu của nhà mạng ah?
  13. foolishboy JVM 507

Khi bạn đang đăng kí sử dụng BIS, bạn có thể sử dụng cả wifi và GPRS (gói dữ liệu của nhà mạng) và nó ưu tiên Wifi hơn.
    Điều đó được định rõ trong bảng định tuyến (Host Routing Table) của BlackBerry đó bạn
  14. Đối với dòng BlackBerry Storm: chúng ta sẽ để thao tác Phím ảo lần lượt như sau: Alt > 4, Alt > ?,Alt > 2, Alt > ? ..... chỗ nay sao kg lam duoc ban bấm xong kg thay hien ra j het
  15. 3-6-0-do www.blackberryvietnam.net

bạn bấm làm sao mà nó ra được chữ 4?2? (nó tương đương với SBEB) là được.
    foolishboy rất thích bài này.
Moderators: foolishboy