cách thay đổi My number

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi bumbum0803, 11/11/11.

1. ace nào biết việc này giúp mình với, chả là mình vừa mua con 8830 về, khi gọi nó hiện trên màn hình My number và một dãy số dài sọc. Mình muốn thay đổi số ấy bằng số điện thoại của mình thì làm thế nào? tks ace nhiều nha.

bumbum0803

bumbum0803
    Expand Collapse

Member

2. thanhcom

thanhcom
    Expand Collapse

Member

bạn thử ấn ##000000 (6 số 0) rồi ấn gọi xem nó báo gì nếu báo invaild pasword thì bác làm theo hướng dẫn ở bài dưới để tìm mã SPC đúng
    http://www.tinhte.vn/threads/181301-...o-cac-may-CDMA
    sau đó ấn ##SPC vừa tìm dc -> gọi
    nó ra màn hình CDMA service edit screen thì đổi dòng mobile diectory number và dòng IMSI_S thành số của mình sau đó chon save là xong

mun0311 and Zerostar like this.
  3. bumbum0803

bumbum0803
    Expand Collapse

Member

làm được rồi, tks bạn nhiều

4. singom

singom
    Expand Collapse

Member

Làm cách nào vậy bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho ae học hỏi đc ?:help:

5. daoquangquy24690

daoquangquy24690
    Expand Collapse

Member

Sao lại phải rắc rối thế vậy các bác. Hôm trước em cũng vào tìm cái này mà đọc những cách của các bác em chẳng hiểu gì và cũng khó làm. Hôm nay ngồi nghịch2 thế nào lại lần ra thật là đơn giản. Em dùng BB 8320 nha còn con khác các bác thử xem sao: Vào options/ Advanced Options/ SIM Card/ đổi Phone Number thành số mà bạn muốn bằng cách: di chuyển xuống dãy số cần đổi rồi ấn phím tùy chọn(ngay cạnh bên trái chuột bi) chọn Edit sim phone number/ thay đổi số của bạn rồi ấn chuột bi để hoàn thành. Thế là xong nhanh gọn đơn giản ko phải tìm cái gì cả.
    Nếu có gì sai mong các bác bỏ qua em vừa dùng BB hi

6. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Thao tác như bạn miêu tả ở trên là dành cho máy thuần GSM. Riêng máy bạn (8830) là máy 2 mạng GSM và CDMA, nên phải theo thao tác của bác thanhcom (nếu là mạng Verizon nha).

kimtuoc and boynghichnet like this.