CHIA SẺ Cách tắt rung khi nhấn phím điều hướng 'Vibrate on tap' khó chịu trên BlackBerry KEYone

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông Dân, 22/9/17.

1. keyone-vibrate-on-tap.jpg

Mặc định thì tùy chỉnh rung khi bạn nhấn vào phím điều hướng sẽ được bật lên khi bạn sở hữu một chiếc KEYone mới, có thể với một số người trải nghiệm đó thật sự thú vị nhưng có một số người tùy chọn này thực sự không cần thiết và đôi khi khiến họ cảm thấy khó chịu. Và làm thế nào để tắt tùy chọn này?

Thông thường, mình nhận thấy rằng người dùng sẽ vẫn để y nguyên như thế chỉ vì họ không biết làm thế nào để tắt nó - vì vậy hãy tham khảo bài viết này nhé !

Cách tắt rung khi nhấn phím điều hướng trên BlackBerry KEYone:
    1. Vuốt xuống từ đầu màn hình chính và nhấn biểu tượng bánh răng để truy cập cài đặt
    2. Cuộn xuống và chạm vào Âm thanh , sau đó Âm thanh khác
    3. Chạm vào nút off để tắt tùy chỉnh Rung khi nhấn trên BlackBerry KEYone
    Ngay và luôn! Bây giờ bạn có thể nhấn các nút điều hướng mà không có bất kỳ phản hồi rung nào. Đây chỉ là cảm giác tốt hơn đối với một số người (trong khi những người khác thích phản hồi haptic) và nó cũng sẽ giúp bạn tiết kiệm được một chút thời gian sử dụng pin!

Tham khảo CB​

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

kaleidoscope_wb thích bài này.
  2. lanhkh

lanhkh
    Expand Collapse

Member

@Nông Dân có biết phần mềm đèn led báo sóng trên KeyOne như BBOS và BB10 không? Mới chuyển qua KeyOne mà không có đèn led chớp nháy, thấy khó chịu quá. Thanhk bạn

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

hiện tại chưa thấy bác ạ :) cái này cũng ngốn pin hơn do nháy nhiều mà bác

lanhkh thích bài này.
  4. daovan

daovan
    Expand Collapse

Member

Cảm ơn bác nông dân nhiều. Em đã tắt được rung phiền phức đó rồi

5. kong_kong

kong_kong
    Expand Collapse

Có bác nào dùng bluetooth tai nghe k ah. Em dùng tai nghe mà người khác gọi đến vẫn fải chọn chế độ nghe k tự động được. Mò mãi k ra. Nhẽ key one lại rởm thế nhỉ. Cảm ơn các bác.