Cách tạo 1 gmail cho BB xài BIS

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi hongocha1988, 18/10/11.

1. Vừa đk bis rồi, oki hết mà sao bis này rắc rối quá :cry::cry:
    Mình đơn giản chỉ muốn quẳng gmail của mình vào bis thôi, làm hoài mấy cách này ko đc:
    1. Bật email settings -> nó bắt nhập username, pasword, mình nhập y chang cái ID đk từ trang chủ của blackberry/id thì nó báo: "blank user name type a valid username"???
    Cách này bó tay, username???
    2. Dùng Browser trên BB hay trên PC vào trang chủ mobifone.blackberry.com log vào ko đc, cũng lại sai username
    Túm lại là mình chả biết username là gì?? username đk trên blackberry/id thì rõ ràng log lại đc, log trên mobifone lại ko đc.

Bỏ qua cách này, mình vào Home trên Browser -> Pushmail -> Google Mail, Integrate now-> nó báo "Your device í not registered. please....." làm theo nó trong Host Routing Table -> registernow, nó gửi confirm về máy, xong -> vào lại vẫn báo vậy tiếp :hot::hot:

Nói chung là chả biết làm sao để add vào đc nữa :((, trong khi thằng bạn nó có icon message yahoo lun, check mail ầm ầm :((
    Helpppp plz

hongocha1988

hongocha1988
    Expand Collapse

2. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào bạn. Bạn dùng mobifone đúng không?
    Nếu bạn đã tự xác nhận bạn đăng ký bis thành công.
    Điều đầu tiên cần làm sau khi đăng ký bis thành công là Reset máy lại các Service book cần thiết sẽ được tự động đẩy về máy hoặc bạn thực hiện thao tác yêu cầu hệ thống send service book , và muốn dùng email với BIS bạn phải đăng ký 1 account email với đuôi : xxxxxxx@mobifone.blackberry.com
    Khi bạn đăng ký BIS thành công : bạn sẽ có thể truy cập vào Email Settings hoặc Email Setup Application trên máy BB của bạn (tùy dòng OS mà tính năng này khác nhau, với OS cũ khi bạn đăng ký thành công thì Service book cùng các tính năng chỉ được kích hoạt khi có BIS sẽ được đẩy về máy) dùng account nói trên để đăng nhập. Cuối cùng bạn thực hiện add các tài khoản mail như yahoo , gmail hoặc MSN của bạn vào. Đơn giản chỉ vậy thôi

3. hongocha1988

hongocha1988
    Expand Collapse

Mình dùng browser vào mobifone.blackberry.com ko đc nhỉ, trên pc thì đc