HƯỚNG DẪN Cách tạm khắc phục vấn đề chạm viền khung trên BlackBerry 9900/9930

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nông.Dân, 18/11/14.

1. img-8933.jpg

Mỗi dòng máy BlackBerry trên thị trường qua thời gian chúng ta cũng nắm bắt được những ưu nhược điểm khác nhau. Như Bold 9000 bị nguồn và loa ngoài, Bold 97xx bị tình trạng hay trắng màn hình, hay 88xx mic thoại hơi nhỏ... Và BlackBerry Bold 9900 cũng vậy lỗi đặc trưng của dòng này là viền khung.

Do viền khung có thiết kế bằng thép không rỉ qua một số thời gian sử dụng thì sẽ dẫn đến tình trạng này theo mình nhận thấy khi sử dụng là nếu làm rớt viền khung sẽ bị vênh và lắp vào sẽ chạm vào main hay màn hình dẫn đến lỗi, điển hình nhất là lỗi viền khung dẫn đến chạm cảm ứng khiến màn hình nhảy lung tung. Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn một cách nhanh nhất khắc phục tạm thời lỗi viền khung nhé.

• Nếu như viền khung bị chạm nhẹ có thể bạn tháo máy ra vệ sinh và khẽ nắn viền khung lại ngay ngắn và lắp vào lại sẽ hết.
    • Nếu như bạn đang cần một thao tác nhanh mà viền khung cứ chạm thì hãy yên tâm, nhấn nút lock màn hình một lần rồi mở lại, viền khung sẽ hết bị chạm nhé.
    Đó là cách khắc phục nhanh nhất dành cho các bạn, mình đã gặp nhiều trường hợp như thế và khắc phục thành công. Chúc các bạn thực hành hiệu quả. Đây là kinh nghiệm sử dụng mình xin chia sẻ cùng các bạn, nếu những ai đã biết hoặc có những kinh nghiệm thú vị thì có thể chia sẻ cho mọi người những tính năng khác nữa nhé.

BlackBerryVietNam.net

Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

#1 Nông Dân, 18/11/14
    Last edited by a moderator: 18/11/14
    vuanh_n thích bài này.