Cách sử dụng ứng dụng có trong add-on nhưng không có icon

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi thefirstpro, 14/8/11.

1. tình hình là mình có cài fb 2.0 trên bb .nhưng không tìm thấy icon ,cho dù vào phần options--->applications--->add -on ,có hiển thị phần mềm mình đã cài .các pro giúp mình chạy các ứng dụng mà không hiện icon như vậy được không.mình cũng bị tình trạng này với 1 số ưng dụng như bbmaps.

thefirstpro

thefirstpro
    Expand Collapse

Member

2. connhen4mat

connhen4mat
    Expand Collapse

Well-Known Member

Pác cài đặt phần mềm đó như thế nào thế?
    Vì nếu phần mềm đó không tương thích với OS cũng như dòng máy của bạn mà bạn cài đặt bằng alx hay jad thì sẽ bị báo fail hay sẽ tự khắc thông báo là không tương thích. Và nếu cố gắng dùng tool cài đặt bằng các load các file .cod vào máy vẫn được tuy nhiên sẽ có tình trạng như bạn thấy là trong application sẽ có nhưng lại ko thể nào sử dụng được do không có icon.
    Thứ 2 là khi cài vào 1 phần mềm nhưng các version trước chưa được xóa hết vẫn có tình trạng trong application có nhưng icon lại không được show ra hoặc sẽ báo lỗi..
    ...

3. linh1989

linh1989
    Expand Collapse

Member

bác này gãi đúng chỗ ngứa ghê...^^!!!nó k tuong thjk vs os đó mà... hôm trc cũng vừa cài cái FB vào,nó báo giống hệt bác,xóa đi kiếm bản fu hợp vs OS báo icon trong download như bt... chúc bác tìm đc version fu hợp vs OS nhe... :D :D :D