HỎI ĐÁP Cách sạc pin cho BB Z10 như thế nào cho đúng???

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Đỗ Phương Thảo, 5/4/14.

1. Em mới mua máy Z10 được một tuần. Sạc pin lần đầu qua đêm tắt máy thì được 99%. Các lần sau em sạc qua đêm và vẫn mở máy thì sáng ra pin báo chỉ có 96%. Các lần hết pin em đều để dưới 10% mới sạc. Cho em hỏi sạc pin như vậy có đúng cách không ạ??? Và tại sao lại pin chỉ được có 96%??? Ai biết không, chỉ giúp em với ạ. Cảm ơn mọi người!!!

Đỗ Phương Thảo

Đỗ Phương Thảo
    Expand Collapse

2. boydudon

boydudon
    Expand Collapse

Member

Bạn kiểm tra xem lúc sạc pin máy bạn có kết nối gì được bật lên không? Ví dụ như 3G, Wifi.
    Mình cũng mới mua máy được mấy ngày, và cắm sạc qua đêm vẫn đầy 100%, nhưng pin xuống nhanh lắm.

3. boydudon

boydudon
    Expand Collapse

Member

Tiện đây cho mình hỏi một vấn đề về sạc pin cho Z10 nữa là lúc cắm cáp vào máy tính thì Z10 hiện chế độ đang sạc pin. Mà việc cắm cáp thì có thể một ngày thực hiện nhiều lần (tùy vào nhu cầu sao chép). Một ngày mà cắm cáp nhiều lần (sạc pin nhiều lần) như vậy thì có ảnh hưởng gì tới pin không?

4. Đỗ Phương Thảo

Đỗ Phương Thảo
    Expand Collapse

Em mới dùng nên cũng chưa biết hết về máy nên không biết có bật gì không? Nhưng wifi và 3G thì em tắt hoàn toàn. Chắc là phải đi kiểm tra lại máy.

5. lbshock

lbshock
    Expand Collapse

Member

Nói chung về vấn đề kiểm soát pin thì z10 k thể ăn lại iOS đc. Máy mình cũng ngốn pin lắm

6. tuoigaday

tuoigaday
    Expand Collapse

Member

ko biết pin các bác thế nào chứ e mới lấy máy để từ 1r đêm đến 6r sáng mất 25% pin:((( sạc thì phải khoảng 3r mới đầy. Mà có bác nào bị hiện tượng cạnh dưới màn hình bị ám vàng ko ạ:( e đang lo ko biết có mua phải hàng dựng bị thay màn lô hay ko:( máy e bản 003 ạ

7. olimaki

olimaki
    Expand Collapse

Member

Mình dùng con z10. Lúc mới mua máy cũng nóng và pin tụt như xe điện :Popo77:

Sau 1 thời gian tìm hiểu tính khí em nó thì bây giờ trung bình cũng xài được 24h hơn. Mình chia sẽ để anh em thử nhé:

1. Giai đoạn đầu lúc mới mua máy hoặc chạy chương trình mới (đặc biệt là android) sẽ rất nóng và dĩ nhiên pin cũng tụt vèo vèo. Theo như một số bác chia sẽ thì do chíp nó chạy tương thích nên nóng. Cái này dùng khoảng 1 tuần sẽ ok.
    2. Sau khi tắt app 3' mà máy còn nóng tức là đã có vấn đề. Khuyến cáo restart máy ^^.
    3. Hạn chế cho em nó "nhai" các app chạy ngầm của android vì dễ bị sốt lắm. Hoặc tìm các app đã được anh em test ok.
    4. Tắt 3g,định vị khi không cần thiết, wifi để vô tư.

8. tiendiamond

tiendiamond
    Expand Collapse

Em mua z10 ngay phải hàng dựng bh muốn qua cửa hàng nó z.các bác chỉ giáo em phát

9. Nguyenngoctoan

Nguyenngoctoan
    Expand Collapse

Mình cũng mới lấy 1 con cách đây 2 ngày nhưng khi sử dụng thấy hao pin trông thấy.

10. LiemBerry

LiemBerry
    Expand Collapse

Well-Known Member

Con Q10 của mình cũng vậy. Cắm qua đêm để tới sáng thì thấy còn cỡ 96%. Theo mình nghĩ do lúc pin đầy thì BB tự ngắt sạc. Để tới sáng thì hao chừng đó %.