Cách Hack Phone cho Symbian S60 v3

Thảo luận trong 'Tin Tức Công Nghệ' bắt đầu bởi phatlnp, 13/4/11.

1. Cách Hack Phone cho Symbian S60 v3 - v5

1. Đầu tiên, các bạn nên đọc qua topic của bác phuctm : here

2. Sau đó các bạn download file HelloOx 2.03 này về để sign, đây là tool HelloOx 2.03, tool này dùng để hack phone của bạn, sau khi hack, bạn không cần phải sign các phần mềm để có thể cài vào máy của các bạn nữa.

3. Các bước thực hiện

Các bạn download file HelloOx 2.03 tại đây (latest version) đây là bản unsigned hoặc các bạn có thể download bản đã được signed sẵn tại đây

Sau đó dùng tool SignSIS-GUI Version 1.1 để sign file HelloOx vừa download về (đối với file HelloOx đã signed sẵn thì bạn bỏ qua bước này), sau đó chép vào thẻ nhớ trên điện thoại.
    Trên điện thoại, bạn tìm đến nơi chứa file HelloOx 2.3, bấm chọn và cài đặt vào điện thoại

Sau khi cài xong, bạn mở chương trình HelloOx2 lên, nó sẽ tự động làm phần việc còn lại cho bạn, vậy là từ nay, bạn đã có thể cài thêm game, app hay theme cho máy của mình mà không gặp phải hình ảnh báo lỗi đáng ghết nữa. Have fun!

2. khanhbb

khanhbb
    Expand Collapse

Member

rất hay. tks bạn.

3. tieumichanhche

tieumichanhche
    Expand Collapse

Well-Known Member

4. tungnguyen1805

tungnguyen1805
    Expand Collapse

Member

hay quá.thx chủ thớt

5. ohvuiwa

ohvuiwa
    Expand Collapse

anh ơi cho em hỏi em cái phần sign sẵn của anh chép zô đt thì nó nói là ( KHÔNG THỀ CÀI ĐẶT BỊ CHI PHỐI BỞI CHỨNG CHỈ )?

6. hnNhatcuong_mobile

hnNhatcuong_mobile
    Expand Collapse

Member

Đối với các phần mềm đã được chứng thực (signed), bạn có thể dễ dàng cài đặt chúng vào điện thoại mà không gặp trở ngại gì. Nhưng đối với các phần mềm chưa được chứng thực (Unsigned), khi cài đặt máy sẽ báo lỗi “Certificate error. Contact the application supplier.