Cách gửi tin nhắn đa phương tiện (MMS)

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi xedapoi, 2/10/11.

1. cách gửi tin nhắn MMS

a nao biết cách gửi tin mms chi dum e với thật sự thì nó rất khó dùng mặc dù đã làm như trên diễn đan DauDen nhưng với 1 sỗ máy đời thấp (os 4.5 trở xuống) thi không áp dụng được
    cụ thể như sau: dùng máy bb 8520 gửi tin mms đến máy bb 8820 thì được nhưng ngược lại bb8820 lại ko gửi được đén cho bb8520 tín hiệu gửi đi sau 1 luc nó báo dấu X đỏ chót
    cách gửi: menu BB/ messages/ menu BB compose MMS (trọn người gửi tiêu đề và trọn ảnh để gửi) send
    a nào biết xin chỉ bảo thêm liệu gửi như thế đã đúng chưa và nếu sai thi sai ở đâu
    e xin chân thành cám ơn

đây là bài viết t3 2 bài trước đều bị xóa
    :timebomb::timebomb::timebomb:

xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

2. baomobile19

baomobile19
    Expand Collapse

Member

Pác vào phần cài đặt của máy bb8820 chọn dòng Secutrity Option - Firewall- Startus - Disabled là ok thôi pác

3. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

E mới dùng BB còn chưa biết các gửi tin nhắn MMS mong các a a nao biết cách chỉ bảo giúp e
    e dùng bb8520 (mạng viettel)
    mặc dù đã tinh chỉnh mục MMS nhưng vẫn ko thể gửi và nhận tin MMS. nếu nhận thì nó cho 1 tin nhắn và phải vào trang wep cua viettel để xem nhưng khi kích vào thì không được (dung phần mềm cruchsms thì lại được vi cruchsms dơn trục tiếp luôn nhưng vi máy hay chạy chạm và lang nên e gỡ bở nó ra kể từ đó ko thể nhận tin MMS nữa
    gửi cũng thế đọc kĩ hướng dẫ trên youtube của crackberry nhưng chỉ 1 vài máy gửi được hikhik
    e rất khó chịu với cái MMS này a nào biết xin giúp e
    e xin cam ơn

4. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

máy mình ko tích dấu v vào bất cứ mục nào ở firewall

5. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Chào bạn, gửi được MMS hay không còn do nhiều lý do : máy bạn đã có service book cấu hình MMS hay không? Cấu hình service book để gửi mms có thể dùng ổn với nhà mạng này hoặc không ổn với nhà mạng khác, điều đó không hoàn toàn do máy mà còn do nhà mạng, câu trả lời tương tự dành cho việc bạn nói "nhận MMS không phải là hình mà chỉ là link". Và, MMS bạn gửi mất phí kia mà, dùng BlackBerry, điều bạn cần là tìm hiểu cách dùng email và các trình tin nhắn tức thời, với mức giá các gói data trọn gói hiện giờ (ko đề cập đến BIS) khá là phổ thông rồi, rẻ so với các quốc gia khác nữa là đằng khác. Tội gì mà không dùng hả bạn? Email thay thế rất tốt cho MMS. Không dùng bis có thể dùng các ứng dụng bên thứ 3 để nhận, gửi mail cùng file đính kèm rất tiện lợi. Dân dùng BB chẳng mấy ai động vào cái MMS lâu lắm rồi bạn

Bài viết của bạn bị xóa đương nhiều là có lý do, bạn xem lại cách bạn viết bài và nội quy diễn đàn giúp mình :) nếu có gì sai sót hy vọng bạn bỏ qua.

Có thể thử Service book trong link dưới để xem kết quả có ok hơn không bạn nhé. Chúc bạn vui khi tham gia diễn đàn.

Servicebook

6. Bi Shady

Bi Shady
    Expand Collapse

Member

Mình xài 8520 k có compose mms dc vì sao vậy giúp mình dc ko

7. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Download sb ở trên. Restore vào máy bạn sẽ thấy.

8. Bi Shady

Bi Shady
    Expand Collapse

Member

Mình xài mobi mà bạn ơi restore nhu thế nào

9. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

cám ơn bạn rất nhiều vì lời khuyên nhưng thật sự BB mình dùng bị lỗi 3rd (ứng dụng hãng thứ 3 bị khóa sau 3-4h sử dung) mình chưa đăng ký bis của viettel nên minh tạm thời dùng kai MMS của BB và mình nghĩ no' bị lỗi vì chang thể gửi được
    còn về Servicebook mình dùng Servicebook down trên diễn đàn của dauden mà hiiiii

10. xedapoi

xedapoi
    Expand Collapse

Member

Chán lám các bạn ạ e BB8520 của mình bị lỗi 3rd nên phải dùng đến MMS và jeets quả là lỗi hết, ban be của mình cũng chẳng có ai dung bb nên việc nhắn tin gửi tin bang email rất it con bb8520 của mình mình dùng để nge goi như 110i và đôi lúc để ném mấy con cho' chay ra của nhà minh ỉa bậy
    bạn nào rành về máy giúp minh với
    help my