HƯỚNG DẪN Cách chặn lời mời tải ứng dụng trên BlackBery 10 trong BBM

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi vochithanh9999, 11/3/13.

1. [​IMG]
    Những người bạn trên BBM của bạn khi thấy có một ứng dụng ( phần mềm, game hoặc theme ) hay trên BlackBerry Word thì rất có thể một trong số họ sẽ gởi lời mời tải ứng dụng đó đến bạn trên BBM, nhưng bạn đã tải ứng dụng đó trước rồi vì thế điều này sẽ gây ra phiền phức và khó chịu, thật may mắn vì trên BlackBerry 10 hãng đã cung cấp một thiết lập giúp bạn giải quyết vấn đề phiền phức này.​

Điều mà mình muốn đề cập là một tùy chọn cho phép chặn những lời mời tải những ứng dụng tương tự với ứng dụng bạn đã có. Ví dụ, trên máy BlackBerry Z10 của bạn đã có game N.O.V.A3 và một người bạn của bạn không biết rằng bạn đã có và sẽ gởi cho bạn một lời mời tải N.O.V.A3

Để thấy các lời mời trên BBM , từ màn hình ứng dụng BBM bạn vuốt từ trái qua phải

Sau đó chọn mục " lời mời " ,bạn sẽ thấy tất cả lời mời tải những ứng dụng mới từ những người bạn của bạn.

Sau đó bạn click vào lời mời tải ứng dụng ,nó sẽ cung cấp cho bạn 2 tùy chọn tại thanh công cụ ở phía dưới cùng ,để bạn có thể tải ứng dụng đó hoặc từ chối những lời mời như vậy .

Nếu bạn đã có game này và không muốn bạn của bạn gởi cho mình lời mời tải game này nữa thì bạn chọn mục bỏ qua.​

Trong màn hình tùy chọn bỏ qua ,thêm người đó vào danh sách bị chặn của BBM hoặc chỉ từ chối lời mời tải ứng dụng này ( tức sau này có ai gởi cho bạn một lời mời tải ứng dụng này thì sẽ không bỏ qua không hiện thông báo cho bạn nữa ) ,hoặc chọn cả 2 tùy chọn.

Tốt nhất bạn chỉ nên chọn chặn những ứng dụng bạn đã tải về, vì rất có thể bạn của bạn sẽ gởi cho bạn những ứng dụng hay mà bạn chưa có mà bạn lại chặn và không nhận được thì rất đáng tiếc .

Nếu bạn đã lỡ thêm bạn của mình vào danh sách bị chặn của BBM thì bạn có thể vào mục cài đặt > số liên lạc bị chặn > chỉnh sửa và bạn chọn vào thanh ứng dụng, sau đó thì bạn xoá bỏ đi danh bạ bạn cần.​
    BlackBerryVietNam.net

Các file đính kèm:

vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

#1 vochithanh9999, 11/3/13
    Last edited by a moderator: 9/4/13
    SuperNge, Zerostar, phuong and 2 others like this.
  2. duykhanhpro84

duykhanhpro84
    Expand Collapse

Member

Cái này quá hay để chặn thư rác. ;)

3. BlueSky2008

BlueSky2008
    Expand Collapse

Well-Known Member

9900 của mình dính cái này khó chịu vô cùng. Xóa luôn ứng dụng gây ra cái này thì hết. BB10 đã hiểu khó khăn của anh em.

4. phuong

phuong
    Expand Collapse

Well-Known Member

đỡ phiền vì thư rác rồi :D

5. ngocmai

ngocmai
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hình như topic này đang nói về chặn lời mời tải ứng dụng trên BBM chứ có phải chặn thư rác đâu mác pác :Popo46:

tungnt thích bài này.
  6. BlueSky2008

BlueSky2008
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn thử cài mấy app free đi, thỉnh thoảng nhận tinh nhắn BBM mà. Mình bị rồi nên biết :D