HỎI ĐÁP Cách cài đặt hiển thị trên Q10 Os 10.3

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi trungdb249, 25/2/15.

1. Chào anh chị! Hiện tại em có sử dụng Q10 và mới cập nhật lên OS 10.3.1.1565 nên hơi mù tịt và muốn hỏi anh chị 1 số vấn đề ạ:
    - Ở 10.2 màn hình menu nó hiển thị 3 dòng mỗi dòng 4 apps nên menu rất dễ nhìn nhưng sang 10.3 lại là 3 dòng mỗi dòng 5 apps nên rất khó nhìn, có cách nào để chỉnh đc giống như 10.2 ko ạ?
    - Em cắm sạc mà ko thấy đèn led sáng dù đã mua battery x và bật led rồi (tắt màn hình hay mở màn hình cũng ko sáng đèn led ạ)
    - Thấy bảo ở 10.3 có thể để được màn hình chính như đt android bt có phải ko ạ? Nếu phải thì settings như nào ạ?
    Em rất mong mọi người giúp đỡ ạ. Xin chân thành cảm ơn!

trungdb249

trungdb249
    Expand Collapse

Member

2. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Thân chào bạn, hiện tại hệ điều hành 10.3.1 nâng cấp đã không còn lớp khung bọc bên ngoài ứng dụng và ứng dụng được chia làm 5 hàng thay vì 4 hàng nhuwg 10.2.1 và việc này không thể tùy chỉnh bạn nhé.

dèn led hiển thị khi sạc thì mình nhận thấy không hiện đèn led khi sạc nhưng bạn cũng có thể theo dõi bằng cách vuốt từ trên xuống dể xuất hiện cài đặt nhanh và nhấp vào theo dõi thiết bị để xem thời gian sạc nhé.

Trên hệ điều hành 10.3.1 hỗ trợ cài đặt màn hình chính và màn hình khóa riêng biệt bạn chỉ cần nhấp vào hình nền ưa thích và nhấp vào mục 'Chọn Làm' ở thành bar phía dưới và chọn hình nền > chọn xong sẽ có 2 tùy chọn để bạn cài màn hình chính hay màn hình khóa bạn nhé

Bạn vui lòng tham khảo những bài viết liên quan để biết thêm nha: http://blackberryvietnam.net/thread...e-ve-nhung-tinh-nang-moi-cua-os-10-3-1.37024/

tuânreal thích bài này.
  3. trungdb249

trungdb249
    Expand Collapse

Member

cảm ơn anh đã giúp đỡ nhưng cái màn hình home ý em đang muốn nói đến màn hình sau khi unlock sẽ có 1 màn hình chờ chứ ko vào thẳng menu ý ạ

4. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

Có thể bạn đang muốn nói đến mục hiển thị màn hình home trống khi mở khóa. Bạn vào cài đặt > hiển thị > bật chế độ 'HIỂN THỊ HÌNH NỀN KHI TẤT CẢ CÁC ỨNG DỤNG ĐÃ ĐÓNG'

5. trungdb249

trungdb249
    Expand Collapse

Member

à được rùi em cảm ơn ạ :D

6. Redman

Redman
    Expand Collapse

Member

Q10 của mình sau nâng lên 10.3.1.2243 lại không xuất hiện thông báo (noti) email, FB, SMS, BBM... và nhắc lịch trên màn hình khóa.
    Mặc dù đã vào Lock Screen trong Notification đánh dấu hết các ô rồi mà không được. Có ai biết chỉnh chỗ nào không, guips mình với.
    Thanks!

7. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn nên chạy autoload lại là hết lỗi nhé, hihi mình đã giải đáp cho bạn trên tường nhà :)

Redman thích bài này.
  8. Redman

Redman
    Expand Collapse

Member

Mình chạy bản chính thức, load về từ mạng chứ không dùng autoload mà.
    Nếu autoload lại thì mình không muốn bạn à.
    Hay bản chính thức này bị lỗi vậy, hay mình Sachesi lên luôn 10.3.1.2267 nhỉ?