THẢO LUẬN Các vấn đề liên quan đến pin BlackBerry Z10 - Chia sẻ cách khắc phục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi DucNamZ10, 1/4/14.

1. toilangthang0831

toilangthang0831
    Expand Collapse

Member

ok, cái system và standby thì k làm gì được nhiều rồi. Ý mình là cường độ sóng điện thoại<wifi> kém, k ổn định sẽ khiến hụt pin rất nhanh. Cái này do vị trí địa lý, cũng là 1 nguyên nhân hao pin,

Mình k dc dùng tai nghe theo box, vì bị mất cả box khi vừa mua xong, còn mỗi thân máy thôi. Đang nghe tai của nokia, thấy cũng k có gì nhiều. Next, back bằng cách giữ 3s nút tăng<giảm âm lượng. pause, play bằng nút ở giữa

2. ksnguyenquyen

ksnguyenquyen
    Expand Collapse

Mình dùng z10 từ đợt mua máy, cứ dùng app 1 lúc, sạc pin ko vào,pin đỏ và có dấu chấm than, đợi lúc thì sạc đựoc

3. HaiDT13

HaiDT13
    Expand Collapse

Chào các bác.
    e đang dùng Z10 bản lts1. OS 10.2.1.2941

từ lúc up lên bản này pin còn 20% là máy tắt ngúm.

ko biết fix lỗi thế nào? e tìm chưa tháy OS mới để cập nhật xem có hết lỗi này ko . Vì dùng rất khó chịu .

Đọc trên DD thấy một số cụ nói ROM 1055 dùng pin rất tốt ,

E ko biết tải bản rom đó ở đâu? có cụ nào biết chỉ giúp em với
    fix cho hết lỗi hiện tại , hoặc là cách hạ rom về bản nào chạy ổn định nhất ạ?
    E cám ơn nhiều.

4. phonguyen101

phonguyen101
    Expand Collapse

em không cài app từ apk mà sao hệ thông giao động từ 20 đên 60% nhỉ, nhảy lên xuống như chong chong, hao pin kinh dị luôn, sạc đầy lúc 8h sáng, rút ra, bật 3g, khoản 2h trưa là hết pin, mới mua máy ạ, vừa mua về em up lên 10.2.1.2941 luôn ạ

5. toilangthang0831

toilangthang0831
    Expand Collapse

Member

Mình k dùng data, wifi chỉ tắt khi đi ngủ vì ở nhà và cty đều có mạng. Trung bình pin dùng dc 1.5 ngày, không chơi game nhiều, chỉ chơi 2048, nghe nhạc, chủ yếu call và sms. email nhận qua wifi tầm 30 cái/ ngày.

6. lts1959

lts1959
    Expand Collapse

Member

Thanks chủ thớt, thư xem sao mọi người ơi

mấy m mua cũng như b nhưng dùng đến 0 % mới sập nguồn , máy mình cũng vừa lên OS 10.2.1.2941

#16 lts1959, 13/6/14
    Last edited by a moderator: 14/6/14
  7. binhbk

binhbk
    Expand Collapse

Member

Chào mọi người !
    Mình mới mua một em Z10 nhưng ko hiểu sao pin nó mau hết quá, dùng wifi được có nửa ngày. Điện thoại mình để ko dùng gì, tí xem lại thì pin sụt khá nhiều.
    Mình chủ yếu dùng đt, nt, wifi (ko dùng 3G)
    Ko biết có ứng dụng nào chạy ngầm trong Z10 làm nó hao pin ko nhỉ? Và nếu có thì xem và tắt nó như thế nào vậy?

8. jerrydau

jerrydau
    Expand Collapse

Member

Tớ mới sử Z10 được 1 tuần, Z10 stl-003 bản free sim, 1 tuần ngồi đọc và nghiên cứu cách cài đặt máy, cách cài đặt app, cài đặt rom. Sau 1 tuần thì tớ thấy thế này:

2 ngày đầu: khi mới lấy Z10, chỉ ngồi đọc là chính, sử dụng sẵn rom do cửa hàng cài cho (không nhớ là bản rom nào) máy nóng và sạc 100% lúc 9h tối 5h chiều hôm sau về pin còn 10% (nghe gọi, wifi để facebook, browser, appworld) phải nói là một lúc thì máy nóng, và pin tụt như ăn cắp
    sau đó cài đặt các loại rom vào cả office và leak (cả cũ và mới nhất cho đến thời điểm này)

7 ngày sau: máy mát, 100% từ 9h tối hôm trước, đến 6h chiều về đến nhà pin là 20% (vẫn nghe gọi, wifi để FB, lướt appworld, browser, ngoài ra còn 1 tiếng chơi game 2048, nửa tiếng chơi sector strike)... máy đã mát hơn rất nhiều, không thấy nóng ra nữa

Hiện tại có 2 kết luận:
    1. Quyết định chỉ cài rom office cho Z10 hiện tại đang dùng HĐH bản 10.2.1.3175 (phần mềm 10.2.1.2941) cái này tớ lấy link autoload qua sachesi 1.2.1 (may mà có autoload không thì ko biết xử lý sao với cái máy bị nháy đèn đỏ liên tục theo nhịp 1 - 123456 rồi lại 1 - 123456, cắm vào blackberrylink ko nhận, sachesi cài qua file Bar ko nhận)
    2. Thẻ nhớ phải xịn, cắm cái thẻ nhớ đểu (mặc dù tốc độ copy/paste cao nhưng vẫn ko phải hàng chính hãng)... làm nóng máy lắm, bỏ ra 1 cái vào lướt web với FB thấy êm và mát hơn hẳn ---> qua đó hôm nào phải đi thay cái sim mới xem nó thế nào (hiện tại là sim cắt từ năm 2012 - hiện tại thì nghe gọi nhắn tin vẫn nhạy lắm, đã test)

à up cái ảnh chụp từ camera Z10 con mèo nhà hàng xóm sắp đến tuổi ....

#18 jerrydau, 13/6/14
    Last edited: 13/6/14
  9. blackberryT_T

blackberryT_T
    Expand Collapse

Member

Bạn xem lại có phải sạc theo máy ko, hoặc do chân sạc lúc cắm vào dt chưa ăn...

10. blackberryT_T

blackberryT_T
    Expand Collapse

Member

Chắc là do pin ảo rồi, bản 001 hay bị lắm, bạn tìm trên diễn đàn có nhiều bài viết về hiện tượng pin bản 001 đó bạn..