HỎI ĐÁP Các vấn đề liên quan đến máy ảnh (Camera) của Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Hoàng Thái Bình, 21/6/14.

1. Tình hình là em xúc con Z10 được gần 2 tháng.... sử dụng em nó rất tốt nhưng gần đây em gặp tình trạng như thế này...
    Như tiêu đề. Camera em nó không hoạt động được. Khi vào màn hình đen thui.... các phím bấm hay khóa máy điều bình thường chỉ có việc là chuyển camera trước hay quay video v.v... thì nó bị đứng. Thoát ra vô lại thì nó ghi là camera không hoạt động..... em đang sài STL100-01 nhé.....(Flash thì trước khi vào camera em bật được.... vào rồi thì ngỏm..... phải reset mới vào được)

p/S: Có nên đem em nó đi bảo hành không ae.... bùn lắm... mua máy về cho dady sài tưởng ngon ai ngờ gặp toàn dỡ hơi.... mong các bác giúp đỡ. em up tùm lum rom rồi... cũng vậy....
    Mong các cao nhân chỉ dạy... thanks

Hoàng Thái Bình

Hoàng Thái Bình
    Expand Collapse

2. duchau

duchau
    Expand Collapse

mình cung bị lổi này lâu lâu camera k hoạt động dc phải reset lại thì mới sài dc

3. olimaki

olimaki
    Expand Collapse

Member

Mình vừa mới bảo hành về.
    Chờ gần 10 ngày lấy về xài bình thường. :Popo33:
    Tưởng đâu ngon lành cành đào rồi nhưng mới 1 ngày lại bị lại. :Popo11: :Popo11: :Popo11:
    Reset thì ngán quá nên em chẳng còn cách nào restart máy liên tục 3 lần thì lại dùng dc. :Popo53:

Nói chung là cầu mai thôi các bác. OS mới nhất cũng bị như thường.

4. Ketamjn

Ketamjn
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng bb z10-003. Thời gian gần đây chụp ảnh tỉ lệ 16:9 khi chụp thì full màn hình nhưng lúc xem ảnh lại có 2 vạch đen nhỏ hai bên rất ngứa mắt. Lúc trước thì không bị 2 vạch đen đó. Ai biết nguyên nhân và cách khắc phục giúp mình với. Thanks !

5. Trần Tuân Tử

Trần Tuân Tử
    Expand Collapse

Member

Bản 001 gần đây là modem tàu khựa. Cực lắm lỗi vặt luôn. Em Z của minh đến h phút này chưa có lỗi vặt j luôn :)

6. Zerostar

Zerostar
    Expand Collapse

Well-Known Member

Ý là bạn thấy có khoảng đen nhỏ ở hai bên lúc xem hình chứ không full như trước kia hả?

7. nguyen minh khai

nguyen minh khai
    Expand Collapse

Chào các Bác, hiện em đang dùng con BB Z10 STL-1 không hiểu sao không mở được Camera, nó báo "không thể khởi động máy ảnh" hiện máy em mới mua nên bản Rom đã cập nhật cao nhất là 10.2.1.2977 rồi, em xem trên diễn đàn có ý kiến nói lỗi phần cứng nhưng có ý kiến là cập nhật bản Rom sẽ hết. Có bác nào có cách giải quyết dùm em vô cùng cảm ơn! (Nói thêm em ở tỉnh nên bảo hành cũng hơi khó khăn, cách đây 3 ngày em vừa bảo hành ở Q10, TP.HCM xong, cửa hàng báo lỗi phần cứng rồi đổi máy mới là em này, giờ lỗi tiếp, rất nản các bác ạ!)

8. Trần Ngọc Hoàng

Trần Ngọc Hoàng
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn ơi, bạn thử Wipe rồi cài lai rom thử xem đi bạn :)

9. Ketamjn

Ketamjn
    Expand Collapse

Member

9 xác

10. nonoone

nonoone
    Expand Collapse

Member

May minh cung bi loi camera khi up ota len 2.1.2977. Truoc camera van binh thuong, sau khi update may ngay sau su dubg camera moi phat hien. Ngoai ra hien minh cung khong the go TV co dau dc mac du da chon ngon ngu +van ban deu TV het roi, youtube thi binh thuong. Minh dung Z10 001 xach singapore. Hien dang hong cach fix loi.
    P/s thu loi vi minh post bang Z10 nen ko viet Tv co dau dc