Các thay đổi và bổ sung trong Blackberry App World Category

Thảo luận trong 'Tin Tức BlackBerry' bắt đầu bởi ndthuytrang, 23/5/12.

1. [​IMG]
    RIM dường như đang từng bước hoàn thiện những ứng dụng hiện có của mình trong loạt ứng dụng ROA. Bắt đầu với những ứng dụng kết nối mạng xã hội phổ biến như Facebook, Twitter, BBM và hôm nay là BlackBerrry App World. RIM đã thay đổi các danh mục hiện có và bổ sung thêm trong Category. Sự thay đổi này giúp người dùng dễ tìm kiếm những ứng dụng mà họ yêu thích một cách nhanh nhất một khi người dùng xác định rõ về nhu cầu ứng dụng của chính mình, họ sẽ không phải mất nhiều thời gian cho việc tìm kiếm nó trên kho ứng dụng Blackberry App World.

Chi tiết như sau:
    • News: mở rộng danh mục tin tức, bạn có thể tìm được những tạp chí yêu thích của mình trong danh mục này. News bây giờ không đơn thuần là News nữa mà trở thành News and Magazines và bao gồm cả một danh mục con Blogs.
    • Beta: danh mục Beta được loại bỏ, các ứng dụng Beta được chuyển đến các danh mục tương ứng.
    • Reference and eBooks & Education: Sách và danh mục tham khảo được chia thành các danh mục riêng biệt phù hợp hơn. Danh mục sách tham khảo sẽ bao gồm trong đó các đầu sách giáo dục và được gọi tên Education & Reference
    • Shopping: Các ứng dụng nằm trong danh mục mua sắm được đổi tên thành Lifestyle.
    • Maps & Navigation được đổi tên thành Navigation and Travel: danh mục này từ bây giờ sẽ bao gồm những ứng dụng thiên về mảng Du lịch (Travel)
    • Music Creation (new): danh mục con mới bên trong Music and Audio
    • Children’s Categories (new): kể từ sự xuất hiện của Playbook, có khá nhiều người sử dụng Playbook cho mục đích chơi đùa với con trẻ bằng những ứng dụng vẽ đơn giản hay game giải trí thích hợp, từ bây giờ sẽ có 2 danh mục dành cho trẻ em:
      • Children’s Games là nơi chứa các trò chơi dành cho trẻ em.
      • Children’s Books là nơi chứa các đầu sách dành cho trẻ em.
    RIM thông báo cho các nhà phát triển ứng dụng có ứng dụng được đưa lên App World nên đăng nhập vào cổng thông tin (Vendor portal) của họ để xem xét các ứng dụng hiện có và thực hiện các thay đổi nếu cần.

Theo: N4BB

ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

tt_kh74, SuperNge, ngapruoi and 4 others like this.
  2. C*L*O*V*E*R

C*L*O*V*E*R
    Expand Collapse

Member

dâu đen h cũng thích giống tinh tế. thanks vẫn hay hơn chứ.

3. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bây giờ sẽ là BlackBerry VietNam Forum :) ^^ Bạn thử chuyển dùng giao diện tiếng Việt xem nút đó là gì :D Xenforo là diễn đàn hướng cộng đồng mạng xã hội hơn, nút Like như Like trên FB mới đúng chứ. Nhưng ở khía cạnh ý nghĩa của nút đó, mình cũng nghĩ như bạn :) Thank vẫn hay hơn.

4. shorin

shorin
    Expand Collapse

Member

Mình nghĩ khác, nhiều khi mình chỉ thích 1 bài viết vì nó hợp với ý mình, vậy là like. Còn thanks thì chỉ dành cho những bài chất lượng hoặc tâm huyết. Thanks có cấp độ cao hơn like. Một khi đã thanks phải thật xứng đáng.

ndthuytrang thích bài này.
  5. shorin

shorin
    Expand Collapse

Member

Sao ko load đc ảnh vậy admin?

6. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Hay là có luôn Like và Thanks Shorin nhỉ?
    Đang edit. Lỗi kỹ thuật chút Shorin ơi. Hic hic. ^^!

7. shorin

shorin
    Expand Collapse

Member

Mình cũng định đưa ra ý kiến như vậy, admin đã nói ra rồi. Rất ủng hộ phương án có cả Like và Thanks!

8. ndthuytrang

ndthuytrang
    Expand Collapse

Well-Known Member

Để xem nào :D chỉnh mấy cái kia trước đã. Hehe. Xem có gì muốn góp ý nữa không Shorin?

9. shorin

shorin
    Expand Collapse

Member

Hiện tại thì hết rồi admin ạ.

10. C*L*O*V*E*R

C*L*O*V*E*R
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi mình cài phần mềm lên playbook = vnpbutils. thấy phần mềm nào có chữ native la app playbook chính thức. còn phần mềm ghi chữ flash air thì khác gì? phần mềm android thì kí hiệu là gì? thanks trước.