Các cách khắc phục lỗi pin ảo trên BlackBerry Z10

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi TheMen, 3/4/14.

?

Z10 của bạn có bị lỗi báo pin ảo không? Trong số những cách trong bài, bạn khắc phục bằng cách nào?

1. Cách 1

30.4%
  2. Cách 2

13.0%
  3. Cách 3

30.4%
  4. Không khắc phục được

26.1%
  1. duythanhcnty

duythanhcnty
    Expand Collapse

Member

Mình dùng Q10 cắm sạc qua đêm đến sáng thì lắp sim vào, pin tụt từ 100% xuống 43%. Khi pin báo 0% mình sử dụng tiếp để nghe nhạc và vào web thì gần 2h sau máy mới tắt. Không hiểu ra sao

2. Thien Nguyen

Thien Nguyen
    Expand Collapse

Member

Trước đây thì không bị, từ khi Up bản rom 2273 thì xài đến 20%, máy báo pin yếu là tắt luôn. Chưa dùng cách nào, tại chỉ mỗi có 1 cục pin. Chỉ dùng sạc dự phòng thôi. Tương lai sẽ đầu tư thêm cục và sẽ thử xem sao.

3. DucNamZ10

DucNamZ10
    Expand Collapse

Member

cả tháng rồi mà máy chạy ổn định quá k muốn up rom luôn :D :D

4. võ văn thương

võ văn thương
    Expand Collapse

Member

cho mình hỏi. ở cách 3
    máy mình cứ đến 20% là sụp nguồn rồi thì làm sao để dùng thực sự về 0% được?

#44 võ văn thương, 15/5/14
    Last edited: 15/5/14
  5. olimaki

olimaki
    Expand Collapse

Member

Có cách đơn giản hơn mình hay làm nhưng khoảng 2-3 tuần là bị lại.
    Các bạn tháo pin ra để khoảng 1 tiếng cho pin nguội hoàn toàn là ok !

6. Trieuvangiang

Trieuvangiang
    Expand Collapse

Máy mình cũng bị báo pin ảo, cứ còn khoảng 30% pin thì tự tắt nguồn, cắm sạc thì báo hết pin, mình đã thử cách quấn giấy báo bỏ tủ lạnh nhưng không hiệu quả, mình thử cách là tháo pin để nơi thoáng mát khoảng vài tiếng đồng hồ, đem sạc theo chu kỳ 8 h, dùng kiệt, sạc khoảng 2 lần thì tình trạng được khắc phục, bây giờ pin về vạch đỏ, 0% vẫn còn dùng được một thời gian nữa mới tắt hẳn. Chia sẻ để các bạn khắc phục.

Zerostar thích bài này.
  7. khanha31

khanha31
    Expand Collapse

Con cua minh thi pi day dung lien tuc khoang 30 phut thi con 50%.dung them 15phut báo cỏn20%. Roi bao 0% cứ như the tiếp tuc dung cung được khoảng 10tiếng thi mới tắt hăn.cac bác cho ý kiên xem giải quyết thế nào!

8. Đào Duy Khánh

Đào Duy Khánh
    Expand Collapse

Well-Known Member

xài từ tháng 8 năm ngoái đến giờ chưa bị, mình nghĩ còn do cường độ sử dụng máy, số lần sạc pin quá nhiều và gần nên mới dễ bị tình trạng này, thằng e mình thì lại bị, chắc do chơi game nặng nhanh hết pin rồi cắm sạc thường xuyên :v

9. masilabum

masilabum
    Expand Collapse

Member

Các bạn nào bị pin ảo này kia mình xin chia sẻ cách mình đã dùng và đang dùng.
    Khi mới up rom mới hôm trước. Máy mình hay bị lỗi là về 20% báo xong là xuống pin rất nhanh. Hầu như từ 20%-10% trong vòng 30p~1h và 10% là tắt luôn.
    Mình dùng cho hết pin tắt nguồn luôn và tháo pin ra để khoảng vài tiếng hoặc qua đêm ( hsau đem lên cty sạc = cáp usb). Và hiện giờ thì pin xài gần 3 ngày mình mới sạc. Vì mình ít nghe gọi, ngày nghe chừng 2 ~3 cuộc. chơi game vài tiếng còn lại lướt web. Mình chỉ tắt dịch vụ vị trí. Mở luôn vuốt để đánh thức.
    Thì pin mình dùng xuống 0% vẫn nghe nhạc tiếp được 2~3h sau mới tắt hẳn. Và lâu lâu mình vẫn hay lặp lại cách trên. Bạn nào hay bị pin ảo hãy thử cách của mình xem sau !

10. ngo thor

ngo thor
    Expand Collapse

Member

Cũng không cần gì nhiều, lúc nào bị sập nguồn thì tháo pin ra khoảng mấy tiếng, rồi lắp vào sạc lại là bình thường.