THỦ THUẬT Các bước cơ bản xử lý sự cố với BIS

Thảo luận trong 'BlackBerry Internet Service' bắt đầu bởi foolishboy, 21/8/12.

1. nguyenhiep87

nguyenhiep87
    Expand Collapse

Member

Máy của em hiện EDGE và em kết nối wifi rồi mà nó ko hiện chùm dâu như mọi khi.Em không thể vào web bằng Browser được ạ.Bác nào giúp em với.

2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Máy của bạn hiện EDGE là có dịch vụ rồi và bạn có thể dùng nó để đi internet vô tư.

Còn vấn đề khi bạn kết nối wifi mà nó ko hiện chùm dâu thì lúc đó bạn chưa được moden wifi cấp cho địa chỉ để đi internet, nên ko có chùm dâu là ko có data và bạn ko thể nào vào trình duyệt ngay lúc đó.

:> Bạn khởi động lại wifi, xoá cái ghi nhớ wifi ở phần lưu wifi đi và tìm kết nối lại, nếu thành công nó sẽ có chùm dâu, lúc đó mới đi được.

nguyenhiep87 thích bài này.
  3. nguyenhiep87

nguyenhiep87
    Expand Collapse

Member

Vâng ạ để em thử ạ.Hum trước gặp bác ở buổi offline quên ko xin pin có gì em pm hỏi bác.

4. nguyenhiep87

nguyenhiep87
    Expand Collapse

Member

Được rồi bác ạ.Thánk bác Bốn Con Mắt nhé.

5. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bác cứ lên đây hỏi nếu gặp vấn đề gì mọi người sẽ cùng nhau thảo luận và tìm ra cách giải quyết :Popo79:

6. nguyenhiep87

nguyenhiep87
    Expand Collapse

Member

Ok.Thanks bác ạ.

7. nguyenhiep87

nguyenhiep87
    Expand Collapse

Member

Điện thoại của em mới cài lại room.Giờ nó bị tình trạng là có EDGE rồi nhưng vào Browser lúc vào được mạng lúc lại không vào được mạng.Em dùng Viber kết nối với BBM nó chờ rất lâu.Mà chờ tin nhắn kích hoạt của viber mãi không thấy.Bác nào biết chỉ em với ạ.

8. quang279

quang279
    Expand Collapse

Member

Các bác cho em hỏi tí, em dùng 9000, trước em dùng 3g thì phải dùng Anti Broken Net nên 3g dùng bt. Hôm nay đăng kí BIS gói BBMD Vina thì ko dùng được Opera nữa, mà Browser thì lúc được lúc ko, có cái Email thì ngon :P
    Các bác tư vấn em với :(

9. Jin Nguyễn

Jin Nguyễn
    Expand Collapse

Member

Thanks you so much :Popo74:

10. Phonglk

Phonglk
    Expand Collapse

Các bác giúp em với. Số là tháng trước em vẫn xài gói BB Mail của Viettel, sau đó hết lưu lượng free nên em đăng kí thêm gói mimax xài, đến cuối tháng em huỷ để khỏi phải tự động gia hạn, gói BB Mail thì vẫn xài. Sang tháng 2 này thì không có bis và data, vẫn trừ tiền gói BB Mail (em xài trả sau), hôm qua gọi lên 1818 thì chỉ khắc phục được cái data, (có chữ 3G, không có chùm dâu). Nguyên ngày hôm qua nhờ bên Viettel mà vẫn chưa được. Em đã tham khảo nhiều cách trên mạng mà vẫn chưa được.Em đã xoá hết service book, chọn register trong host routing table mà không có mail về máy, giờ thì em đã wipe data máy rồi, máy em curve 9300, sắp đi làm lại mà không có push mail thì toi.
    Mấy bác giúp em với! Em xin cảm ơn!