HƯỚNG DẪN các bác giúp e về pin. con z10 vs

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Nhan93, 23/11/14.

1. Chả là e có giao lưu e lumia 920 của e vs 1 bác đang dùng z10-001 trên chợ tốt. Lúc ở đó vọc vạch thì ko sao về cái máy đang dùng 50% thì sập nguộn.goi bác ấy thì ko nghe. E lên diễn đàn đọc thì làm theo cách gói pin. Cho vào tủ lạnh nhưng vẫn ko đc.làm theo cách dùng kiệt pin thì máy e nó cứ 50% là sập rồi nên e ko biết phải làm sao. Mà e thì vừa dùng nên ko biết phải làm tnào.mong các bác giúp e.chứ e ức chế lắm rồi

Nhan93

Nhan93
    Expand Collapse

2. mndat175

mndat175
    Expand Collapse

Member

bạn tháo pin cài lại OS mới nhất xem sao nhé, Z10 mua ở cửa hàng còn bị dựng chứ huống chi là "giao lưu".

3. Nông Dân

Nông Dân
    Expand Collapse

Love It Your Way !

bạn có thể mang máy đến các cửa hàng BlackBerry hoặc tiệm điện thoại uy tín để đo nguồn, nếu nguồn không hao vậy là không phải do phần cứng. mình loại trừ trường hợp đó còn lại 2 trường hợp nữa đó là pin và hệ điều hành. Pin thì phải có pin khác để test nên hơi tốn kém nên bạn cứ update lại hệ điều hành trước. Bản rom leak 10.3.1.1151 đang rất ổn định và không sảy ra tình trạng pin ảo bạn tham khảo và TẢI VỀ TẠI ĐÂY. còn cách update hệ điều hành như thế nào thì bạn có thể THAM KHẢO TẠI ĐÂY. nếu update xong vẫn còn tình trạng đó thì còn 1 trường hợp là pin bạn có vấn đề nhé, thay cục pin là ok nha.

Còn về việc giao lưu điện thoại mình có góp ý bạn chút nhé. BlackBerry vẫn có hàng trôi nổi không rõ nguồn gốc trên thị trường bạn nên tìm hiểu trước về dòng máy, đời máy hoặc có ai có kinh nghiệm thì nhờ đi test dùm, chứ thế này mình là người chịu thiệt đó bạn àh. Chúc bạn sức khỏe và chào mừng bạn đến với BlackBerry ;)