các anh chị dùng BIS viettel cho em hỏi ??

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi xkagaya, 23/3/12.

1. Tình hình là đắng kí BIS mail có 1 của tôi vấn đề ko hiểu cho lắm
    1 nếu cùng lúc có BIS và WIFI thi máy sẽ dùng cái nào ?? ( nghe ng ta nói OS6 sẽ chọn wifi trước )
    2 làm sao để biết data sử dụng bao nhiêu vậy
    3 em đắng kí cái BB mail 100K mà sao nó - có 50k ^^( hỏi lạ )
    Tks nhìu nhìu

xkagaya

xkagaya
    Expand Collapse

Member

2. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

1. luôn luôn ưu tiên wifi , nếu đả đăng kí bis , thì khi có kết nối wifi, máy sẽ chuyển sang ưu tiên wifi , và còn được gọi là BIS wifi , nghĩ là bạn có thể dùng bis bằng wifi.
    2 . Để kiểm tra lưu lượng data sử dụng thì có rất nhiều phần mềm cho bb để làm điều này, chẳng hạn như Data Monitor
    3 . Bạn đăng kí gói BB Mail 100k mà chỉ trừ 50k thì chắc do khuyến mãi, còn không thì cứ hỏi nhà mạng ( tốt nhất là khỏi , nó trừ tiền tiếp thì khổ ^^).

BonConMat thích bài này.
  3. mrmilk81

mrmilk81
    Expand Collapse

Member

Do bạn đăng kí gói Bis sau ngày 15 hay 20 hằng tháng, nên chỉ trừ 50k, và được xài tới 23h59 của tháng đó... Qua đầu tháng bạn tiếp tục xài BIS sẽ bị trừ 100k...

BonConMat thích bài này.
  4. xkagaya

xkagaya
    Expand Collapse

Member

thế thì kì quá đã mở wifi rồi còn thêm cái BIS vào để ăn tiền mình nữa ( có cách nào dùng wifi mà ko sài tới bis ko ?????????)

5. mrmilk81

mrmilk81
    Expand Collapse

Member

Bạn đăng ký Bis, thì service book của bạn là có cả Bis ở trong đó luôn. Nếu bạn không xài Bis nữa, thì wifi của bạn sẽ không còn chùm dâu nữa. Vấn đề ở đây là BB sẽ ưu tiên Wifi, và Wifi của bạn sẽ hiên chùm dâu khi Bis của bạn vẫn hoạt động. Và khi bạn đăng ký Bis và không xài wifi thì mới hao dung lượng. Còn nếu bạn đăng ký Bis mà xài wifi suốt thì bạn chỉ tốn 100k tiền đăng ký Bis thôi. Thêm lưu ý rằng dung lượng khi bạn sử dụng gói Bis mà không dùng Wifi rất rẻ. Cỡ 30k cho 300MB. Đâu có quá đắt đâu. Không đăng ký Bis vẫn xài Wifi được, nhưng không BBM và App World được. Tùy theo ý bạn. Have fun. 8-)

6. ttranthien

ttranthien
    Expand Collapse

Member

Bác này giải thích rất kỹ. Mình có hỏi mấy anh bên Viettel thì được biết băng thông dành cho bis được ưu tiên hơn nên luôn tốt hơn khi không đăng ký bis.

7. manhtai

manhtai
    Expand Collapse

Các bác cho em hỏi là 1.9 vừa rồi em dk bis viettel và xong xuôi,nhận được thông báo:
    THONG BAO CUOC PHI: Cuoc thue bao trong thang dang ky la 100.000d, LL data mien phi 300MB, quy khach duoc su dung dich vu BlackBerry goi BB MAIL voi cuoc data phat sinh: 1d/10KB va mien phi thue bao thang 3G...
    Tuy nhiên em vào kiểm tra lại chỉ có 30mb data là sao nhỉ?

8. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Lúc đó hệ thống chưa cập nhật. Hệ thống BIS của 3 nhà mạng lỗi từ đên 1/9 kéo lừ đừu tới 4/5 mới giải quyết xong. Bác gọi cho tổng đài Viettel 1818 để nó giải quyết > nhanh hơn tổng đài 19008198.
    P/S: Bạn bấm *102# để biết được lưu lượng và tiền khuyến mại nội mạng.

#8 BonConMat, 8/9/12
    Last edited: 8/9/12
    manhtai thích bài này.