Cần giúp nghe nhạc lossless trên bb 8310 os4.5

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi Steve Diện, 7/1/13.

1. Mình là người rất đam mê âm nhạc và muốn nghe nhạc chất lượng cao trung thực trên bb 8310 os 4.5.Nhưng không biết làm sao để có thể nghe nhạc lossless định dạng .flac trên nó đây.Pro nào giúp mình với có phần mềm nào hay cách nào để nghe được trên os4.5 không.Thanks mọi người rất nhiều!

Steve Diện

Steve Diện
    Expand Collapse

Member

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình chỉ biết chương trình mặc định Media của máy hỗ trợ chơi nhạc Lossless từ OS 5.0 trở lên, sẽ tìm giải pháp bằng các phần mềm thay thế giúp bạn, nếu mà mấy bạn khác biết nhớ giúp bạn Steven Diện với nhá... :Popo79:

3. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

OS 4.5 không hỗ trợ nghe nhạc Lossless (.flac) đâu bạn, cũng không có phần mềm nào hỗ trợ nghe nhạc .flac cho 4.5 cả. Nếu bạn thật sự là một tín đồ của dòng nhạc Lossless, mình nghĩ bạn nên nâng cấp thiết bị nghe nhạc của mình đi nha.

vinhphucng25 and BonConMat like this.
  4. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Xin chia buồn cùng bạn, đúng như 2 cao thủ bên trên đã nói. OS 4.5 ko hổ trợ được rồi bạn à:Popo77:. Mà trên dthoai mặc định là không hổ trợ được lossless bạn à

5. duyepu

duyepu
    Expand Collapse

Nghe lossless trên OS 5.0 có cũng như ko thôi bạn ui, dùng tạm mp3 320k là ok rồi bạn ak

6. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

cho dù có phần mềm hổ trợ nghe nhạc thì bạn nghe lossless nó chả khác gì bạn nghe 320 đâu :D, lossless thì bạn cần có thiết bị nghe nhạc cao hơn như dàn loa chẳng hạn thì mới nghe hết được

7. fanrim

fanrim
    Expand Collapse

Member

các ý kiến của các bác chuẩn đó. Lossless thì phải dùng loa với âm thanh vòng từ 5.1 trở lên. khi nghe trên đt bác sẽ ko cẩm nhận đc sự khác biệt từ các âm của bài hát, Bác converter sang 320kbps mà nghe thui. 320 cũng là khá tốt rồi.

BonConMat thích bài này.
  8. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình thì không có thời gian để ngồi một chỗ mà thưởng thức âm nhạc cho đúng điệu. Chỉ vừa đeo Headphone vừa nghe qua chiếc BB 8900 của mình.
    Hiện mình dùng BB 8900, tai nghe HS-200 MegaBass của Sony, mình mod lại chân 3.5mm, nghe nhạc 128Kps hoặc 320Kps là cùng à. Cũng đủ để "lòe" thiên hạ rồi nè :Popo18: .

P/s: ai có nút cao su của HS-200 thì pm mình cái nha. Bị rớt đâu mất bên trái rồi, giờ đeo lâu hơi bị đau tai.

9. hermex26

hermex26
    Expand Collapse

Well-Known Member

bác ra nguyên dãy 3 tháng 2 có mấy tiệm bán mấy cái đầu cao su đó, rẻ lắm :Popo79:

10. Nguyễn Quốc Hoà

Nguyễn Quốc Hoà
    Expand Collapse

minh nghi ban nen bo y dinh nghe lossles tren bb di.vi bb chua duoc ai nhac toi ve khoang nghe nhac va lai neu co phan mem di chang nua thi lieu bb cua ban co xu ly tot duoc luong bit rate kinh khung cua lossles khong ?
    tot nhat nen nghe 240 hoac 320 la on roi lai tiet kiem bo nho