HỎI ĐÁP Cần giúp đỡ Bis vinaphone

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi quynh87, 9/1/13.

1. Các bác cho e hỏi e đăng ký bis thành công rồi sao máy vẫn ko hiện chùm dâu mặc dù e đã reset lại máy .hay là sóng vina kém qua.cần phải làm j để hiện được chùm dâu.có bác nào dùng bis vina ko chỉ giúp e với :(

quynh87

quynh87
    Expand Collapse

Member

BonConMat thích bài này.
  2. BonConMat

BonConMat
    Expand Collapse

Super Moderator

Bác dùng máy chính hãng Bright Star hay máy xách tay hàng thương gia?
    + Bác dùng máy gì ? OS 5 - 6 hay 7 ? thử tìm Manager connection (Icon hình cột phát sóng) > tìm "Mobile NetWork Option" > ngay "Data Services" bật "ON"
    + Nếu không lên nữa thì bác thử lấy SIM đăng ký thành công bỏ qua máy BlackBerry khác xem nó có lên không ? Gọi nhà mạng hỏi xem gói thành công chưa ?
    *** Nếu không lên nữa thì bác mua máy mới đi nhá. Good Luck:Popo55:

quynh87 thích bài này.
  3. quynh87

quynh87
    Expand Collapse

Member

Máy e os7 bác a.đã có bis rồi bác ah.nhưng sao cứ phải bật chế độ 3G,wifi thì mới hiện chùm dâu vậy.con để 2G thì ko.là sao vậy bác:rolleyes:

4. foolishboy

foolishboy
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu sim bạn có đăng ký Data thì khi để chế độ 2G thì sẽ hiển thị edge. Khi có BIS/BES thì sẽ là EDGE.
    - Nếu có Data, để 3G thì nó sẽ hiển thị 3G. Nên khi có BIS/BES buộc phải có cái gì đó để phần biệt chứ bạn. Mà cái biểu tượng đặt trưng cho BB thì là chùm dâu đấy rồi..

BonConMat and quynh87 like this.
  5. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu đã có bis rồi thì để 3G sẽ có thêm chùm dâu không cần phải mở wifi mới có đâu bác ,còn trường hợp 2G thì nếu có bis thì chỉ EDGE nhưng muốn có chùm dâu thì phải mở thêm wifi :Popo32:

quynh87 thích bài này.