Các vấn đề cần quan tâm sau khi không sài Bis?

Thảo luận trong 'Nhận Xét - Đánh Giá - Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi lybachtuot, 18/4/12.

1. Vì nhu cầu không cần thiết, tôi không còn sài Bis nữa mà chuyển qua gói data GPRS để tiết kiệm. Nhưng sau khi "dừng cuộc chơi" bis thì nảy ra nhiều điều khó khăn như lúc chuẩn bị sài Bis vậy.

1-các ứng dụng: google map, IM+, Opera ... không chịu hoạt động. phải cài lại mới chịu hoạt động.
    2-Blackberry Protect cứ liên tục gửi tin báo invalid Blackberry ID---> mọi người chỉ dùm cách off tin nhắn này

hi vọng mọi người có những khó khăn sau khi dừng bis chia sẻ kinh nghiệm trong topic này.

lybachtuot

lybachtuot
    Expand Collapse

Member

2. sonhuynhngoc

sonhuynhngoc
    Expand Collapse

Member

:Smoke::Smoke:Blackberry protect hoạt động dựa vào BIS bạn àh, khi bạn không dùng BIS nữa nên nó như zậy đó. bạn hãy xóa nó đi là hết thôi (vì có xài được nữa đâu khi mà BIS ko còn)

Về GPRS thi bạn nên tìm 1 SB thich hợp cho máy bạn, cài vào. Chủ yếu để tải ứng dụng thông quan Browser cua BB.
    Cài đặt thông số TCP/IP: APN: m-wap , Use&pass: mms (đối với mạng mobi nhé)
    Vậy là bạn có thể sử dụng các ứng dụng về mạng rùi như: IM+, opera, google map....

chúc bạn thành công&vui với BB dù ko có BIS nhé. nếu thấy hữu ích thì thanks cho mình 1 cái nhé

3. Thessoora

Thessoora
    Expand Collapse

4. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn sonhuynhngoc nói đúng đó , đầu tiên bạn cài lại service book , bạn tham khảo cách cài đặt servicebook ở đây , sau đó xóa blackberry protect , yahoo meseenge , gtak đi cho nhẹ máy , rồi cài IM+ để chat yahoo, gtalk, skype ....., còn nếu mún vào facebook thì bạn dùng operamini . Chúc bạn mãi vui vẽ với chú blackberry của mình dù k có bis ^^