HƯỚNG DẪN Các bước nâng cấp Hệ Điều Hành cho dòng máy BlackBerry OS

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi 3-6-0-do, 6/6/12.

1. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

@bonconmat:Bác chỉ thêm chút.ngắn gọn quá mình không biết.
    search ra rồi biết xóa cái nào bây giờ.Nó không hiển thị cái nào có đường dẫn này cả"C:\Users\XX\AppData\Roaming\Research In Motion\BlackBerry\Loader XML"
    Mình ko biết chụp màn hình:nhưng nó như vầy.1.C:\vendor\xx\appdata\local\microsoft\windowns\temporary internet files\content.ie5\P2K1AUV3 2.C:\vendor\xx\appdata\local\microsoft\windowns\temporaryinternet files\content.ie5\HG0Y1MDW 3.C:\vendor\xx\appdata\local\microsoft\windowns\temporaryinternet files\content.ie5\HG0Y1MDW Cả 3 cái này đều cùng 1 ngày nhưng khác dung lượng.Cái số 1:20kb . số 2: 6kb . số 3: 960kb. Bác chỉ giúp là cần xóa cái nào hay xóa hết .Cám ơn bác

2. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

Bạn xóa file vendor ở trong common file là uprom được rồi mà. Trước giờ mình chỉ xóa mỗi một file vendor mà lúc nào uprom cũng được cả, thử nhé bạn

tienbui thích bài này.
  3. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cám ơn Bác.Mình xóa tấc cả những file nào có chữ "vendor" luôn rồi.Và vừa up room thành công.
    Nhưng sao giờ mấy cái ứng dụng và game,chat yahoo,... nó cũng đi tong luôn.(lúc cũ của mình có đến vài chục ứng dụng và game).ngôn ngữ Việt Nam cũng không còn.:(
    Backup thì chỉ có mail ,danh bạ,lịch...Giờ có lẽ phải Setup mail nữa chứ,Làm sao dể push mail như trước thì mình ko biết cách(đang dùng 3G vinaphone) vì lúc mua máy ,cửa hàng họ làm luôn.giờ mình rối quá không biết bắt đầu từ đâu.Ở Nha Trang ko có nơi nào chuyên BB cả mới đau.:(
    Bác hoặc AE nào bớt chút t,gian hướng dẫn mình với.
    Chân thành cảm ơn.

#13 tienbui, 22/9/12
    Last edited: 22/9/12
  4. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

+ Lúc cài lại ROM ,nếu bạn cài bằng loader và vẫn để pin thì nó sẽ giữ lại những ứng dụng cũ cho ban,cả ngon ngữ,nhưng nếu bạn up ROM bằng loader và bạn tháo pin lúc up thì sẽ không lưu lại được những ứng dụng bạn đã cài tước đó.
    + Đúng rồi bạn,backup sẽ không lưu lại những cấu hình email mà bạn đã thiết lập trước đó,khi cài lại bạn phải cấu hình lại từ đầu .Nếu muốn sử dụng push thì bạn nên đăng ký sử dụng những gói dịch vụ BlackBerry do nhà mạng cung cấp ( cái này ban có thể gọi tổng đài sẽ hỗ trợ hoặc tham khảo tại đây ) xong rồi bạn có thể tham khảo cách add email vào tại đây .

tienbui thích bài này.
  5. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Cám ơn bác.Đến nay cơ bản đã dùng dc rồi,nghe,gọi...đang cài tay vài ứng dụng thôi thì mất công chút chứ biết sao.:(
    Nhưng khó khăn nhất vẫn là smartmail,không hiểu sao cài đặ xong thì ko thấy icon đâu.test gởi từ máy tính thì bb nhận dc mail.Còn soạn gởi từ bb thì ko được.trong cấu hình smartmail phần Achieve Panel chỉ unlock được Receiver,Rookie,Oh!Attachments,và Unlock. còn lại những phần khác như Gift,Test,More and more,More powerfull,và Sender thì không thấy unlock dc.có lẽ là do những phần này chưa unlock cho nên là không gởi và hiển thị icon hộp mail dc phải ko bác.Nếu vậy hoặc là ko phải bác và các AE chỉ giúp với.(xin lỗi vì không biết cách chụp ảnh màn hình đưa lên cho các AE.
    +Đã làm theo các bước như ở đây.http://blackberryvietnam.net/threads/huong-dan-cau-hinh-smartmail-v1-07-1215-tu-a-den-z.906/.
    Cám ơn nhiều.

#15 tienbui, 24/9/12
    Last edited: 24/9/12
  6. hoangdebmt

hoangdebmt
    Expand Collapse

Well-Known Member

- Để hiện icon của hòm thư, từ màn hình chính bạn nhấn phím menu chọn show all
    - Khi cài đặt smartmail và add email xong. Bạn phải gửi mail test bằng cách soạn một email và gửi chính cho email vừa add, attach thêm một file attachment. Bạn không được gửi email từ máy tính qua điện thoại trước vì như thế có thể làm một số chức năng chưa được unlock

tienbui thích bài này.
  7. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

Mình đã làm các bước như thế mà vẫn ko thấy icon emailpop3.Có lẽ là xóa đi rồi cài lại lần nữa xem sao.
    vì là lần đầu uproom cài ứng dụng nên run và mù mịt nhiều.
    Cám ơn bạn đã giúp đỡ.
    Cám ơn cả nhà.

3-6-0-do thích bài này.
  8. vochithanh9999

vochithanh9999
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nếu bạn muốn có icon emailpop3 thì chỉ cần restore file servicebook (tại đây) ,sau đó bạn cài lại smartmail và test lại thử .

tienbui thích bài này.
  9. tienbui

tienbui
    Expand Collapse

Well-Known Member

ui.Tình xóa room rồi cài lại...;).(mà mình đã cài server book của dauden giống cách bạn cho đường dẫn.Cũng vì thao tác xóa icon mailpop3 mà giờ không thể biết vào chỗ nào để gởi mail.Còn nhận mail thì nó vẫn nhận được.
    tối qua giờ cứ xóa smartmail rồi cài vào nhưng vẫn ko xong.Giờ thì bó tay rồi.không lẽ cài lại room rồi cấu hình lại từ đầu thì oải quá.
    Cám ơn Bác.

#19 tienbui, 25/9/12
    Last edited: 25/9/12
  10. BANMAP

BANMAP
    Expand Collapse

Member

cám ơn bác đã chỉ giáo