Browser ko mở được ?

Thảo luận trong 'Cẩm Nang - Thủ Thuật Chung' bắt đầu bởi Hà Kim Hạnh, 10/9/11.

1. Hôm nay tự nhiên cái Browser dở chứng, ko biết lý do gì mình click mãi mà nó trơ như tượng, mọi ngày mình click icon nó vẫn mở mặc dù ko truy cập đc và báo change data plan (mình sài vina đã đăng kí GPRS nhưng ko sài đc browser, cũng ko hiểu vì sao? Wifi thì sài ok), à mà trc khi trên máy mình hiện lên chữ 3G logo Black Berry phía trên bên phải màn hình thì browser vẫn sài bình thường nhé, máy mình os 6. Mình thử reset máy, cài lại service book nhưng ko ăn thua, vẫn trơ. Mọi người giúp mình 1 tay nhé, xin chân thành cảm ơn :help:

Hà Kim Hạnh

Hà Kim Hạnh
    Expand Collapse

Member

2. trang_xi_trum

trang_xi_trum
    Expand Collapse

Có cùng câu hỏi với bạn này, wifi thì dùng với mọi app đều ổn, còn gprs thì chỉ có browser là không dùng được, nó báo là use wifi or change service plan
    Mình xài 9780, os6 mạng vinaphone
    Ai júp mình với nhé. thanks
    àh mà mình vô option>service book> bấm alt S B E B cũng không hiện lên gì cả

3. Hà Kim Hạnh

Hà Kim Hạnh
    Expand Collapse

Member

Bạn xem kĩ bài hướng dẫn, bấm kiểu đó chỉ dùng cho cảm ứng, còn 97 thì bạn làm theo cách hướng dẫn bên dưới bài đó, nếu cài xong SB bạn chịu khó dùng wifi đi ha, GPRS thì bó tay rồi, chờ BIS thôi haizz... Còn máy mình thì ổn rồi, phải wipe lại máy mới đc đó, có cầu cứu 1 số chuyên gia nhà Dâu :P

4. tumlac

tumlac
    Expand Collapse

Member

chào bạn! tình hình của bạn có thể chuẩn đoán thế này: Vinaphone đang triển khai thử nghiệm BIS trên một số đầu số ngẫu nhiên. Và khi bạn được chọn ngẫu nhiên ấy, bên cạnh cột sóng của bạn sẽ có biễu tượng logo của blackberry. tùy thuộc vào gói cước mà bạn đang được thử nghiệm nên có thể máy bạn chỉ mở một phần nào đó của gói dịch vụ dành riêng cho blackberry này@.@ và kết quả là bạn chỉ vào Browser được bẳng wifi thôi!

5. Hà Kim Hạnh

Hà Kim Hạnh
    Expand Collapse

Member

Thật ra tình trạng của mình là Browser ko mở đc chứ ko phải ko truy cập đc, vấn đề mạng thì mình đã hiểu rồi, nhưng mình cũng làm đc rồi, giờ thì ok, cảm ơn bạn đã reply nha tumlac

6. trang_xi_trum

trang_xi_trum
    Expand Collapse

Mình thì mở browser dc nhưng ko xài dc, nhưng sau khi wipe vào up lại rom thì add servicebook dc và xài ngon lành. Mình cũng chả hiểu tại sao lại như thế dù trước đó đã reset máy nhiều lần
    Dù sao cũng cảm ơn tumlac ^^

7. tumlac

tumlac
    Expand Collapse

Member

Mình còn một ý kiến này nữa nè, các bạn thử xem sao nhe: hiện nay BIS của Viettel rất rẻ. Bạn nên thử mua một cái sim rác, về đăng ký bis mail thử xem. Bạn hãy thử dùng một tuần xem sao. Bạn sẽ thấy đươc BIS có khả năng như thế nào! Đặc biệt là push mail. Nếu có nhã hứng thì mình hãy thử BBM xem sao nha. Nếu bạn muốn test, mình sẽ gửi mã pin của mình cho bạn nhé! A, nếu dùng sim rác viettel bạn nên dk luôn gói BIS MAIL 100.000d/tháng để có thể sử dụng Browser nhé! Thân!