Browser của bold 9700

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi gazaphat, 10/10/11.

1. Con bold 9700 của mình vào browser không được , bắt phải dùng sóng wifi , trong khi google map thì mình xài gprs vẫn được . Có ai biết chỉ mình với , máy mình os 6.0.0.546 nền là 6.0.0.207 thấy nó ghi zậy , nhân tiện sau khi uprom thì tên mạng mobifone bị chuyển thành 452-1 rồi , có cách nào làm như cũ không ??? :nerd6bs: Thank ace

gazaphat

gazaphat
    Expand Collapse

Member

2. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

cái browser nó bắt dùng wifi là do trong phần option-- Application -- Browser, bạn chọn là Hotspot Browser( dùng wifi), chỉ cần đổi thành cái gprs là dc. Còn lỗi 452-1 là lỗi logo nhà mạng á, bạn dùng vnbb nạp cod này vào, nó tự khởi động lại là ok, còn ko làm được thì cứ mang ra 536-538 lê hồng phong Q10

3. autumnbb

autumnbb
    Expand Collapse

Member

bác ấy dùng 9700 OS 6 thì đâu có mục Browser để chỉnh giữa Hotspot hay GPRS đâu bác? nó Auto ưu tiên Wifi, ko thì dùng kết nối GPRS :) chắc bác ấy chưa kích hoạt Servicebook. TCP thì chắc chỉnh rồi vì dùng Google Map bình thường.

4. gazaphat

gazaphat
    Expand Collapse

Member

Tình hình là đã khắc phục được , đúng là trong mục browser không thấy hotspot T_T , sáng nay thay sim viettel vào xài thì lỗi 452-1 cũng mất mà hiện chữ viettel , browser thì lướt vù vù ^^ . Nhưng mình vẫn không hiểu tại sao thay sim mình không có chỉnh sửa lại tcp mà sao vẫn dùng gprs được ?? Browser thì nghe nói muốn dùng phải đăng kí dịch vụ bis gì của viettel mà mình có đăng kí đâu ? Ai biết giải đáp giúp mình với

5. Nt_tuan2002

Nt_tuan2002
    Expand Collapse

Mình cũng bị tương tự. browser chỉ dùng đươc wifi mà ko thể kết nối đc bằng 3G hay mobiinternet đc là sao nhỉ? Pro nào biết chỉ giáo hộ mình. Thanks!

6. ronin8668

ronin8668
    Expand Collapse

Member

Bạn xem lại đã kích hoạt service book cho mạng mà mình đang dùng chưa ? Sau đó chỉnh thêm cái thông số TCP/IP của máy nữa.
    Mình nhớ là vấn đề này có topic giải đáp rồi mà. Sao mọi người ko chịu khó search chút nhỉ.

7. nguyen thanh hung

nguyen thanh hung
    Expand Collapse

Member

thao sim ra khong vào internet duoc

8. tronghieu512

tronghieu512
    Expand Collapse

Mình đã khắc phục bằng cách này: vào Service book--> xóa dòng "Blackberry Internet Browsing Service 2". Chỉ có điều là khi bạn dùng wifi để lướt web thì nó sẽ xuất hiện lại. Bạn phải xóa lại nếu muốn dùng BIS.
    Đây là cách tạm thời, trong khi chờ mobifone sửa lỗi thôi.

9. maicongtien

maicongtien
    Expand Collapse

đã vào được

tks bạn, làm giống bạn và đã vào được, không biết còn way nào khác khong nhỉ, cứ vậy woài thì mất công quá