bold béo ko nhận được cuộc gọi đến sau khi sử dụng 3G !

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi minhnhat1402, 25/2/13.

1. Mấy bác cho e hỏi, con bold béo nhà e ko biết bị gì... mà sau khi vào mạng bằng 3g thì ko nhận được cuộc gọi... chỉ sau khi bật tắt sóng thì e nó mới trả lại bt... còn chuyển qua sài riêng 2g thì trả sao... mấy bác biết cách khắc phục chỉ e với :(

minhnhat1402

minhnhat1402
    Expand Collapse

2. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

chuyện này hay xảy ra ở những nơi sóng yếu hoặc nhà cao tầng. Mình thường để 2G để sử dụng, và chỉ bật 3G khi cần duyệt web thôi bạn. Bạn có thể update lại OS 5.0.0.681, phiên bản này hoạt động khá ổn định. :Popo28:

foolishboy thích bài này.
  3. bachhd

bachhd
    Expand Collapse

Well-Known Member

Để sóng 3G dùng để nghe gọi thì chập chờn bạn ah, tốt nhất nghe gọi nhắn tin, Push mail, BBM . . . thì để 2G, các nhu cầu cần cần truyền tải nhiều data như duyệt Web thì để qua chế độ 3G. ( nhớ sau đó chuyển lại 2G nhé bạn, để 3G Bold 9000 mau hết pin )

3-6-0-do thích bài này.
  4. minhnhat1402

minhnhat1402
    Expand Collapse

thế là bệnh con bold nhà e là do phần mềm hả bác...

5. kickhung_fbi

kickhung_fbi
    Expand Collapse

Well-Known Member

Đó chỉ là dự đoán thôi, chưa hẵn là phần mềm. Tình huống bạn nói có thể còn do rất nhiều nguyên nhân như do phần cứng, do sóng 3G nơi bạn ở... Tốt nhất bạn nên up ROM 5.0.0.681, kiểm tra thử xem thế nào. Nếu vẫn chưa được thì bạn đến khu vực nào mà bạn nghĩ sóng 3G mạnh check tiếp. Sau khi thử 2 cách trên mà vẫn không được thì vấn đề tập trung ở phần cứng thôi. Chúc bạn may mắn.

3-6-0-do thích bài này.
  6. 3-6-0-do

3-6-0-do
    Expand Collapse

Well-Known Member

Không hẳn là do phần mềm bạn àh, bản chất là máy 9000 cũng không còn mới nữa nên có thể sóng 3G hơi yếu 1 chút.

kickhung_fbi thích bài này.
  7. namnt276i

namnt276i
    Expand Collapse

Well-Known Member

Nhiều khi bạn để 3g mà nhân cuộc gọi, thì người nói chiện với bạn có khi sẽ rất khó chịu vì lúc nghe được, lúc không nghe được, Tình trạng này cũng vì lý do sóng 3G ở VN mình chưa dc tốt nên bị như vậy. Cũng giống với trường hợp sóng iu ko nhận được cuộc gọi của bác chủ topic nêu ra

8. minhnhat1402

minhnhat1402
    Expand Collapse

mình đang sài rom 5.0.0.1067 .... hiện giờ mình vẫn để chế độ 2G... nhưng khi sử dụng sóng 3g để vào mạng thì lập tức số máy gọi tới chờ rất lâu hoặc ko liên lạc được mặt dù sóng trên bold vẫn ngút trời.... còn để 3g mà ko sử dụng thì chả sao cả.... ok... nên hiện h chỉ khi nào cần vào mạng thì mình chuyển qua 3g còn ko thì để 2g ^^