Bold 9650 của Verizon bị treo máy sau khi up ROM 6.0.0

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm Sử Dụng' bắt đầu bởi cheminhquan, 28/9/11.

1. Các bác cho em hỏi, Bold 9650 của em là của Verizon, hôm qua up ROM lên 6.0.0.524 xài bình thường, tới sáng cài thêm một số ứng dụng như là Trekbuddy và một số từ điển thì nó báo lỗi gì đó, ko thể gọi, ko thể nhắn tin, không thể duyệt web, nói chung là gần hư hết hệ điều hành. E mới quyết định cài ROM lại thì sau khi nó báo Successful, BB nó khởi động lại nhưng nó treo ngay chữ Black Berry hoài lun. E đã thử cài lại ROM 6.0.0.431 vẫn treo chỗ đó, cài lại ROM 6.0.0.524 vẫn treo chỗ đó. Các bác giúp em với ....

cheminhquan

cheminhquan
    Expand Collapse

Member

2. monte.cristo

monte.cristo
    Expand Collapse

Member

Mình đang dùng 9650 V và chạy os 6.0.0.524 có sao đâu rất ổn đinh bằng sóng viettel,chỉ tiếc rằng không có BIS đc ,mà thấy bác Quang 3G dùng BIS cho máy Verizon k biết thế nào nữa
    Nếu mà máy bạn bị treo như thế có thể vài trường hợp là không tương thích,hoặc là máy k đc chất lượng,hoặc là cái gì gì đó bác mang thử ra dâu den kiểm tra h đến nơi uy tín mà kiểm tra
    Chúc may mắn

3. garung11987

garung11987
    Expand Collapse

Member

Minh nghĩ bác nên UP ROM trong tình trạng tháo PIN ra.... như vậy sẽ bỏ hết các lõi và phần mềm không tương thích...

4. BB9650_HD

BB9650_HD
    Expand Collapse

đúng là con BB9650V này mình up mãi lên ROM 6 mới được qua việc tháo pin. Nhưng dùng bản os 6.0.0.600 hay bị đơ máy đang định cài lại sang bản os 6.0.0.524 k biết có thay đổi gì không.

5. cheminhquan

cheminhquan
    Expand Collapse

Member

E đã thử up ROM bằng cách tháo pin, những vẫn bị treo khi nó hiện chữ black berry, gắm vô máy tính thì BDM vẫn nhận dc ROM như bình thường nhưng chỉ có điều là cái đt ko làm được gì ngoài việc nhìn chữ Black berry. Tối hôm qua, e đã UP ROM 6.0.0.524 trực tiếp bằng BDM lun, nó down thẳng từ website hay sao ấy, thì xài bình thường được. Nhưng sau khi e cài ứng dụng vào thì máy nó báo lỗi not found net_rim_....cod ji do, thế là ko biết thế nào lun ..... Các bác chuẩn đoán cho e với

6. Mr.Big

Mr.Big
    Expand Collapse

Member

Đó giờ mình chưa gặp. Hôm bữa cắm máy vào PC thấy BDM hiện là có ROM 6.0.0.524 thì mình nghịch thử. May cho mình up phát 1 được liền ah. Sai cũng Ok lắm..

7. tien_xu

tien_xu
    Expand Collapse

Member

Móc topic này lên vì e cũng bị lỗi như vậy, e thử cài bài 6.0.0.600 mà toàn treo khi đang cài Rom, chuyển trở lại os5 thì lại ngon lành, ko biết giờ bản rom os6 nào ổn định nhất với 9650